వెనిజులా నాయకుడు మదురో మాదకద్రవ్యాల అక్రమ రవాణాతో యు.ఎస్

వెనిజులా నాయకుడు మదురో మాదకద్రవ్యాల అక్రమ రవాణాతో యు.ఎస్

అధ్యక్షుడు నికోలస్ మదురో ఒక నార్కో-టెర్రరిజం కుట్రలో పాల్గొన్నారని ఫెడరల్ ప్రాసిక్యూటర్లు ఆరోపించారు, ట్రంప్ పరిపాలనపై ఒత్తిడి తెచ్చే ప్రయత్నాలు ప్రధానంగా అతడు కార్యాలయాన్ని విడిచిపెట్టాలి.

క్రెడిట్ … మాటియాస్ డెలాక్రోయిక్స్ / అసోసియేటెడ్ ప్రెస్

<విభాగం itemprop = "articleBody" name = " articleBody ">

వెనిజులా అధ్యక్షుడు నికోలస్ మదురో గురువారం అమెరికాలో దశాబ్దాల నాకో-టెర్రరిజం మరియు అంతర్జాతీయ కొకైన్ అక్రమ రవాణా కుట్రలో అభియోగాలు మోపారు, దీనిలో అతను హింసాత్మక మాదకద్రవ్యాల కార్టెల్కు నాయకత్వం వహించాడని ప్రాసిక్యూటర్లు చెప్పారు అతను ప్రభుత్వ ఉన్నత స్థాయికి ఎక్కినప్పటికీ.

ఒక వివాదాస్పద దేశాధినేత యొక్క నేరారోపణ చాలా అసాధారణమైనది మరియు విస్తృతంగా వివాదాస్పదమైన తరువాత మదురోను పదవీవిరమణ చేయమని ఒత్తిడి చేయటానికి ట్రంప్ పరిపాలన యొక్క ప్రచారం యొక్క తీవ్రతరం. -election in 2018. విదేశాంగ శాఖ $ 15 మిలియన్ల రివార్డ్ మిస్టర్ మదురో అరెస్టుకు దారితీసిన సమాచారం కోసం, వెనిజులా యొక్క ఆర్ధికవ్యవస్థను గందరగోళంలోకి నడిపించి, ఒక ఎక్సోడస్ను ప్రేరేపించింది మిలియన్ల మంది ప్రజలు లే.

మిస్టర్. మదురో ప్రభుత్వం “నేరత్వం మరియు అవినీతితో బాధపడుతోంది” అని అటార్నీ జనరల్ విలియం పి. బార్ ఆరోపణలు ఒక న్యూస్ బ్రీఫింగ్‌లో డ్రగ్ ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ అధిపతి మరియు మయామి మరియు మాన్హాటన్ లోని అగ్ర ఫెడరల్ ప్రాసిక్యూటర్లతో పాటు, నేరారోపణ ఆరోపణలు మిస్టర్ మదురో, 57, యునైటెడ్ స్టేట్స్లోకి వందల టన్నుల కొకైన్ దిగుమతి చేసుకున్నాడు.

“వెనిజులా ప్రభుత్వంలో విస్తృతమైన అవినీతిని నిర్మూలించాలని న్యాయ శాఖ లక్ష్యంగా పెట్టుకుంది – ఈ వ్యవస్థను సంపన్నం చేయడానికి నిర్మించిన మరియు నియంత్రించే వ్యవస్థ ప్రభుత్వ అత్యున్నత స్థాయిలు, ”మిస్టర్ బార్ జోడించారు.

<ప్రక్కన ఏరియా-లేబుల్ =" కంపానియన్ కాలమ్ ">

మిస్టర్ . మదురో ఈ ఆరోపణలను ఖండించారు, యునైటెడ్ స్టేట్స్ మరియు దాని మిత్ర దేశమైన కొలంబియా “వెనిజులాను హింసతో నింపడానికి ఆర్డర్” ఇవ్వడం. అతను ఓడిపోలేడని ప్రకటించాడు.

మిస్టర్ మదురోను వెనిజులా అధ్యక్షుడిగా యునైటెడ్ స్టేట్స్ గుర్తించలేదు. వెనిజులా యొక్క చాలా మంది పొరుగువారితో పాటు, ట్రంప్ పరిపాలన ప్రతిపక్ష నాయకుడు జువాన్ గైడెను 2019 జనవరిలో దేశ నాయకుడిగా ప్రకటించినప్పటి నుండి అధ్యక్షుడిగా గుర్తించింది. కాని మిస్టర్ గైడె మిస్టర్ మదురో నుండి అధికారాన్ని చేజిక్కించుకోలేకపోయారు. వెనిజులా నాయకత్వం వహిస్తున్నట్లు ఇద్దరితో.

మిస్టర్ మదురోతో పాటు, వెనిజులా ప్రభుత్వం మరియు ఇంటెలిజెన్స్ అధికారులు మరియు కొలంబియాలో అతిపెద్ద తిరుగుబాటు గ్రూపు సభ్యులు, విప్లవాత్మక సాయుధ దళాల సభ్యులతో సహా డజనుకు పైగా ఇతరులపై అభియోగాలు మోపారు. , దీనిని కొకైన్ వాణిజ్యం నుండి దీర్ఘకాలంగా ఆర్ధిక సహాయం చేసిన FARC అని పిలుస్తారు.

మిస్టర్. వెనిజులాలో మిగిలి ఉన్న మిస్టర్ మదురోను రప్పించడానికి యునైటెడ్ స్టేట్స్ ప్రయత్నిస్తుందా లేదా అభియోగాలు మోపిన వారిలో ఎవరైనా ఉన్నారా అని చెప్పడానికి బార్ నిరాకరించారు. తాను అధ్యక్షుడు ట్రంప్‌కు నేరుగా తెలియజేయానా లేదా స్టేట్ డిపార్ట్‌మెంట్ మిస్టర్ గైడెతో ఆరోపణల గురించి మాట్లాడాడా అని కూడా చెప్పడానికి అతను నిరాకరించాడు.

మిస్టర్ మదురోను బయటకు నెట్టే బదులు, నేరారోపణలు అతనిని ప్రేరేపించడం ద్వారా ఎదురుదెబ్బ తగలవచ్చు. కొంతమంది విశ్లేషకులు .హించారు. ఉదాహరణకు, ట్రంప్ పరిపాలన మిస్టర్ మదురో తన అగ్ర మిత్రుల ద్వారా నిష్క్రమించే అవకాశాన్ని కోల్పోయే అవకాశం ఉంది, కొత్త ప్రభుత్వానికి పరివర్తనం తక్కువ అవకాశం ఉందని మానవ హక్కుల న్యాయవాది లాటిన్ అమెరికాపై వాషింగ్టన్ కార్యాలయంలో వెనిజులా డైరెక్టర్ జియోఫ్ రామ్సే అన్నారు. సంస్థ.

<ప్రక్కన ఏరియా-లేబుల్ = "కంపానియన్ కాలమ్">

“ఈ గణాంకాలు తమను తాము మరింతగా ఆకర్షించుకునే మంచి అవకాశం ఇప్పుడు ఉంది ఎలాంటి ఒప్పందాన్ని కోరడం కంటే, ”అని రామ్సే అన్నారు. “మృదువైన ల్యాండింగ్ యొక్క ఏదైనా ఆశ టార్పెడో చేయబడింది.”

మిస్టర్ మదురో లేకుండా వెనిజులా సమస్యలను పరిష్కరించడానికి ట్రంప్ పరిపాలన ప్రయత్నిస్తుందని నేరారోపణలు స్పష్టం చేశాయి, మిస్టర్ రామ్సే జోడించారు.

< p> ప్రపంచ వ్యాప్తంగా కరోనావైరస్ వ్యాప్తి చెందడంతో ప్రపంచవ్యాప్తంగా దేశాలు ఆరోపణలు ప్రకటించాయి. మహమ్మారి ప్రారంభానికి ముందే, వెనిజులా తన పౌరులకు ఆరోగ్య సంరక్షణను అందించడానికి కష్టపడింది; మరియు వైరస్ వ్యాప్తి చెందుతున్నప్పుడు, మిస్టర్ మదురో ప్రయాణాన్ని పరిమితం చేసి, దేశవ్యాప్తంగా నిర్బంధాన్ని విధించారు.

మిస్టర్. కొత్త ఆరోపణలు వెనిజులాకు “ప్రజలను పట్టించుకునే సమర్థవంతమైన ప్రభుత్వం” ఎంత తీవ్రంగా అవసరమో నొక్కిచెప్పాయని బార్ చెప్పారు.

ఈ ఆరోపణలు మూడు నేరారోపణలలో వివరించబడ్డాయి – రెండు న్యూయార్క్‌లో దాఖలు చేయబడ్డాయి మరియు ఒకటి వాషింగ్టన్‌లో – మరియు ఒక క్రిమినల్ మయామిలో ఫిర్యాదు దాఖలైంది. మాన్హాటన్లోని ఫెడరల్ కోర్టులో ముద్రించని నేరారోపణలలో నాలుగు గణనలు ఉన్నాయి, ప్రతివాదులు మెషిన్ గన్స్ కలిగి ఉన్నారని మరియు నార్కో-టెర్రరిజం మరియు కొకైన్ అక్రమ రవాణా కుట్ర ఆరోపణలతో పాటు మెషిన్ గన్స్ కలిగి ఉండటానికి కుట్ర పన్నారని ఆరోపించారు.

“పరిధి మదురో మరియు ఇతరులు వెనిజులా సంస్థలను భ్రష్టుపట్టి, ప్రబలిన నార్కో-టెర్రరిజం నేరాలకు రాజకీయ మరియు సైనిక రక్షణ కల్పించినందున మాత్రమే మాదకద్రవ్యాల అక్రమ రవాణా సాధ్యమైంది ”అని మాన్హాటన్ లోని యుఎస్ న్యాయవాది జెఫ్రీ ఎస్. బెర్మన్ అన్నారు.

మిస్టర్. తన పూర్వీకుడు హ్యూగో చావెజ్ మరణం తరువాత 2013 లో మదురో అధికారంలోకి వచ్చాడు. మిస్టర్ చావెజ్ యొక్క సోషలిస్ట్-ప్రేరేపిత విప్లవాన్ని కొనసాగించాలని ఆయన శపథం చేసారు, ఇది దేశం యొక్క విస్తారమైన చమురు ఆదాయాన్ని ప్రభుత్వ-ప్రాయోజిత గృహ, విద్య మరియు ఆరోగ్య కార్యక్రమాలతో పేదల వైపుకు మళ్ళించింది.

<ప్రక్కన ఏరియా-లేబుల్ = "తోడు కాలమ్ ">

బదులుగా, దేశం దాని చరిత్రలో అతిపెద్ద ఆర్థిక పతనానికి గురైంది, చమురు ధరలు పడిపోవడం మరియు వామపక్షాల ఆర్థిక నిర్వహణ యొక్క సంవత్సరాల ఫలితంగా. ప్రభుత్వం. మిలియన్ల మంది వెనిజులా ప్రజల బహిష్కరణకు కారణమైన దేశ ఆసుపత్రి వ్యవస్థ కుప్పకూలింది.

మిస్టర్ మదురో అధికారాన్ని సంపాదించినప్పటికీ, ఒక నేరారోపణ ప్రకారం, అతను నడుపుటకు సహాయం చేసాడు మరియు చివరికి కార్టెల్ డి లాస్ సోల్స్ అనే మాదక ద్రవ్యాల రవాణా సంస్థకు నాయకత్వం వహించాడు, లేదా వెనిజులా సైనిక అధికారులు వారి యూనిఫాంపై ధరించే సూర్య ఆకారపు నక్షత్రాలకు పేరు పెట్టబడిన సూర్యుల కార్టెల్. అతని మరియు ఇతరుల నాయకత్వంలో, ఈ బృందం తన సభ్యులను సుసంపన్నం చేయడానికి, వారి శక్తిని పెంచడానికి మరియు కొకైన్‌తో యునైటెడ్ స్టేట్స్‌ను “వరదలు” చేయడానికి మరియు ఈ దేశంలోని వినియోగదారులపై drug షధ హానికరమైన మరియు వ్యసనపరుడైన ప్రభావాలను కలిగించడానికి ప్రయత్నించింది, “అని ఒక నేరారోపణ తెలిపింది.

కార్టెల్ “కొకైన్‌ను అమెరికాకు వ్యతిరేకంగా ఆయుధంగా ఉపయోగించుకోవటానికి ప్రాధాన్యత ఇచ్చింది మరియు వీలైనంత ఎక్కువ కొకైన్‌ను యునైటెడ్ స్టేట్స్‌లోకి దిగుమతి చేసుకుంది” అని నేరారోపణ అభియోగాలు మోపారు.

మిస్టర్. మదురో FARC చేత ఉత్పత్తి చేయబడిన కొకైన్ యొక్క మల్టీటాన్ సరుకుల గురించి చర్చలు జరిపాడు, ఈ బృందానికి సైనిక-స్థాయి ఆయుధాలను అందించమని తన కార్టెల్‌ను ఆదేశించాడు మరియు నేరారోపణ ప్రకారం “పెద్ద ఎత్తున మాదకద్రవ్యాల అక్రమ రవాణాను సులభతరం చేయడానికి” హోండురాస్ మరియు ఇతర దేశాలతో విదేశీ వ్యవహారాలను సమన్వయం చేశాడు.

2005 లోనే, వెనిజులా జాతీయ అసెంబ్లీ సభ్యుడైన మిస్టర్ మదురోకు మిస్టర్ చావెజ్ ఆదేశించారు, FARC మరియు దాని కార్యకలాపాలను రక్షించని వెనిజులా న్యాయమూర్తులు ఎవరైనా వారి స్థానాల నుండి తొలగించబడాలని, మిస్టర్ మదురో మరియు FARC ల మధ్య దీర్ఘకాలిక అవినీతి సంబంధాన్ని వర్ణిస్తున్న న్యూయార్క్ నేరారోపణలు.

మిస్టర్ చావెజ్ మిస్టర్ మదురోను విదేశాంగ మంత్రిగా 2006 లో నియమించిన తరువాత, నేరారోపణ ప్రకారం, FARC మిస్టర్ మదురోకు paid 5 చెల్లించింది మనీలాండరింగ్ పథకంలో భాగంగా మధ్యవర్తి ద్వారా మిలియన్ల drug షధ ఆదాయం వస్తుంది.

రెండు సంవత్సరాల తరువాత, నేరారోపణ ప్రకారం, మిస్టర్ మదురో మరియు అతని ఇద్దరు సహ-ముద్దాయిలు ఒక FARC ప్రతినిధితో జరిగిన సమావేశంలో అంగీకరించారు కార్టెల్ w పెరిగిన కొకైన్ ఉత్పత్తికి బదులుగా FARC కి నగదు మరియు ఆయుధాలను అందిస్తుంది. మాద్యూరో “విదేశాంగ మంత్రిగా తన అధికారాన్ని దుర్వినియోగం చేయడానికి” అంగీకరించారు, కొలంబియాతో వెనిజులా సరిహద్దు మాదకద్రవ్యాల అక్రమ రవాణాను సులభతరం చేయడానికి తెరిచి ఉందని నిర్ధారించడానికి, నేరారోపణ పేర్కొంది.

<ప్రక్కన అరియా-లేబుల్ = "సహచర కాలమ్" >

వెనిజులా అధ్యక్ష పదవికి విజయం సాధించిన తరువాత మదురో కార్టెల్ యొక్క మాదకద్రవ్యాల రవాణాలో పాలుపంచుకున్నారని నేరారోపణ ఆరోపించింది. 2017 లో, అతను యునైటెడ్ స్టేట్స్కు పెద్ద కొకైన్ సరుకులను పంపించడంలో ఇతర కార్టెల్ సభ్యులతో కలిసి పనిచేయడం మరియు దర్శకత్వం వహించడం కొనసాగించాడు.

వెనిజులాలోని బరినాస్ స్టేట్‌లోని రహస్య ఎయిర్‌స్ట్రిప్స్‌కు టన్నుల కొకైన్‌ను పంపించడం ఈ అక్రమ రవాణాలో ఉంది. సాయుధ FARC సిబ్బంది మరింత పంపిణీ కోసం వెనిజులా తీరం వైపు రవాణా చేయడానికి రహస్య కంపార్ట్మెంట్లు ఉన్న వాహనాల్లోకి drugs షధాలను లోడ్ చేయడంలో సహాయపడ్డారని నేరారోపణలు తెలిపాయి.

వెనిజులా ప్రధాన న్యాయమూర్తిపై కూడా మనీలాండరింగ్ మరియు మంత్రి మాదక ద్రవ్యాల రవాణాతో రక్షణ. సైనిక అధికారి అయిన దేశ రాజ్యాంగ అసెంబ్లీ అధిపతి మరియు వెనిజులా మిలిటరీ ఇంటెలిజెన్స్ మాజీ అధిపతిపై కూడా అభియోగాలు మోపారు. ఇద్దరూ సీనియర్ కార్టెల్ ఆపరేటర్లు అని న్యాయవాదులు అంటున్నారు.

మిస్టర్ మదురో మేనల్లుళ్ళు ఇద్దరు ఇప్పటికే జైలు శిక్షలు అనుభవిస్తున్న లో మాదకద్రవ్యాల ఆరోపణలపై నేరారోపణల తరువాత యునైటెడ్ స్టేట్స్. ఆ సందర్భంలో, ప్రాసిక్యూటర్లు, మేనల్లుళ్ళు – కొన్నిసార్లు వెనిజులాలోని “నార్కోసోబ్రినోస్” అని పిలుస్తారు – వారి కుటుంబానికి అధికారంలో ఉండటానికి 20 మిలియన్ డాలర్ల మాదకద్రవ్యాల డబ్బును తీసుకురావడానికి ప్రయత్నించారు.

వెనిజులా మాజీ అధికారులు ఇద్దరు సంవత్సరాల క్రితం మిస్టర్ మదురోతో గురువారం విరుచుకుపడ్డారు. వారిలో ఒకరు, రిటైర్డ్ జనరల్ క్లైవర్ ఆల్కల, అప్పటి నుండి యు.ఎస్. అధికారులతో సహకరించారు మరియు మిస్టర్ మదురోను పడగొట్టాలని కోరారు. కొలంబియాకు బహిష్కరించబడిన, జనరల్ ఆల్కలే యునైటెడ్ స్టేట్స్ చేత మాదకద్రవ్యాల సంబంధాలపై ఆరోపణలు ఎదుర్కొన్నాడు, అతను ఖండించిన ఆరోపణలు. మరియు విరిగిపోతున్న స్థితిని ఆసరా చేయండి. వెనిజులా చమురు పరిశ్రమ పతనమైనందున, మదురో యొక్క విమర్శకులు అతనిని అధికారంలో ఉంచడంలో మాదకద్రవ్యాల వ్యాపారం చాలా ముఖ్యమైన పాత్ర పోషిస్తోందని చెప్పారు.

మిస్టర్. ట్రంప్ గత నెలలో తన స్టేట్ ఆఫ్ ది యూనియన్ ప్రసంగంలో, మిస్టర్ మదురోను “చట్టవిరుద్ధమైన పాలకుడు, తన ప్రజలను క్రూరంగా చంపే నిరంకుశుడు” అని ముద్రవేసి, “దౌర్జన్యంపై పట్టును పగులగొట్టి విచ్ఛిన్నం చేస్తానని” ప్రతిజ్ఞ చేశాడు.

<ప్రక్కన aria-label = "కంపానియన్ కాలమ్">

మదురోను గొంతు కోయడానికి ఉద్దేశించిన ట్రంప్ పరిపాలన గత సంవత్సరంలో పెరుగుతున్న కఠినమైన ఆంక్షలను జారీ చేసింది. ప్రభుత్వం, కానీ మిస్టర్ మదురో పట్టుకున్నారు. మిస్టర్ గైడె, ప్రారంభంలో దేశీయ మరియు అంతర్జాతీయ దృష్టిని మార్పుకు ఉత్ప్రేరకంగా స్వాధీనం చేసుకున్న తరువాత, మిస్టర్ మదురో ప్రతిపక్షాలను అణిచివేసినందున ఇటీవలి నెలల్లో అతని శక్తి క్షీణించింది.

బహిష్కరించబడిన పెరుగుతున్న సమూహం అణచివేత నుండి తప్పించుకోవడానికి ఇటీవలి సంవత్సరాలలో దేశం విడిచి వెళ్ళవలసి వచ్చిన వెనిజులా ప్రతిపక్ష నాయకులు ఈ ఆరోపణలను స్వాగతించారు. మిస్టర్ మదురోపై కఠినమైన ఆంక్షల కోసం పాశ్చాత్య మరియు లాటిన్ అమెరికన్ విధాన రూపకర్తలను లాబీయింగ్ చేయడానికి మరియు వ్యవస్థీకృత నేరాలకు ఆయన ఆరోపించిన సంబంధాలను ఎత్తిచూపడానికి చాలా మంది తమను తాము అంకితం చేశారు.

“ఈ దశకు చేరుకోవడానికి మాకు చాలా ఖర్చు అవుతుంది, కాని మేము డాన్ ‘ ఒక సందేహం లేదు: ఈ రోజు నుండి, ఆట మారిపోయింది, ”అని బహిష్కరించబడిన వెనిజులా ప్రతిపక్ష నాయకుడు మరియు మిస్టర్ గైడే పార్టీ సభ్యుడు లెస్టర్ టోలెడో ట్విట్టర్‌లో అన్నారు.

ట్రంప్ పరిపాలన గుర్తించలేదని పేర్కొంది వెనిజులా యొక్క చట్టబద్ధమైన అధ్యక్షుడిగా మదురో, మాదకద్రవ్యాల అక్రమ రవాణా మరియు లంచం సంబంధిత ఆరోపణలపై పనామా సైనిక పాలకుడు జనరల్ మాన్యువల్ ఆంటోనియో నోరిగాపై న్యాయ శాఖ 1988 లో చేసిన నేరారోపణతో పోల్చారు. యునైటెడ్ స్టేట్స్ అదేవిధంగా మిస్టర్ నోరిగాను పనామా నాయకుడిగా గుర్తించలేదు. -లేబుల్ = “కంపానియన్ కాలమ్”>