స్కిజోఫ్రెనియాకు target షధ లక్ష్యంగా గుర్తించబడిన SV2A ప్రోటీన్ యొక్క తక్కువ స్థాయిలు – డ్రగ్ టార్గెట్ సమీక్ష

స్కిజోఫ్రెనియాకు target షధ లక్ష్యంగా గుర్తించబడిన SV2A ప్రోటీన్ యొక్క తక్కువ స్థాయిలు – డ్రగ్ టార్గెట్ సమీక్ష

పోస్ట్ చేయబడింది: 15 జనవరి 2020 | | ఇంకా వ్యాఖ్యలు లేవు

మెదడు స్కాన్‌లను ఉపయోగించి, స్కిజోఫ్రెనియా రోగులకు వారి మెదడుల్లో SV2A ప్రోటీన్ తక్కువ స్థాయిలో ఉందని, ఇది target షధ లక్ష్యాన్ని ప్రదర్శిస్తుంది.

పరిశోధకులు చూపించగలిగారు స్కిజోఫ్రెనియా రోగులు.

ఇమేజింగ్ సదుపాయాలను ఉపయోగించి స్కానింగ్‌లో పురోగతి UK లో మెడికల్ రీసెర్చ్ కౌన్సిల్ (MRC) లోన్ డాన్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ మెడికల్ సైన్సెస్, స్కిజోఫ్రెనియా రోగులలో కనిపించే అభిజ్ఞా ఇబ్బందులకు వారి పరిశోధనలే కారణమని తేల్చడానికి మరియు కొత్త చికిత్సలకు లక్ష్యాలను అందించడానికి బృందాన్ని అనుమతించింది.

స్కిజోఫ్రెనియా పనిచేయకపోవడం వల్ల మునుపటి పరిశోధనలు సూచించాయి సినాప్సెస్, కానీ దీనిని పోస్ట్-మార్టం మెదడు నమూనాలు మరియు జంతు మరియు కణ నమూనాలలో మాత్రమే అధ్యయనం చేయవచ్చు.

ప్రస్తుత అధ్యయనంలో శాస్త్రవేత్తలు జీవన మెదడుల్లో స్కిజోఫ్రెనియాను మొదటిసారిగా గుర్తించారు. పాజిట్రాన్ ఎమిషన్ టోమోగ్రఫీ (పిఇటి) మెదడు స్కాన్ ద్వారా. ఇంజెక్షన్ తరువాత, ట్రేసర్ ప్రత్యేకంగా సినాప్టిక్ వెసికిల్ గ్లైకోప్రొటీన్ 2A (SV2A) అని పిలువబడే సినాప్సెస్‌లో కనిపించే ప్రోటీన్‌తో బంధిస్తుంది. ఈ ప్రోటీన్ మెదడులోని సినాప్టిక్ నరాల చివరల సాంద్రతకు ప్రభావవంతమైన మార్కర్‌గా చూపబడింది.

పరిశోధకులు స్కిజోఫ్రెనియాతో 18 మంది పెద్దలను స్కాన్ చేసి, పరిస్థితి లేకుండా 18 మంది పెద్దల నియంత్రణ సమూహంతో పోల్చారు. స్కాన్లు ప్రతి మెదడులో సుమారు 100 ట్రిలియన్ సినాప్సెస్ వర్గీకరించడానికి పరిశోధకులను అనుమతించాయి. స్కిజోఫ్రెనియాతో బాధపడుతున్న రోగులకు, ప్రణాళికలో పాల్గొనే మెదడు యొక్క ముందు భాగాలలో SV2A స్థాయిలు తక్కువగా ఉన్నాయని వారు కనుగొన్నారు.

స్కిజోఫ్రెనియా (ఎడమ) తో పాల్గొన్న 18 మంది కంటే 18 మంది ఆరోగ్యకరమైన వాలంటీర్లు (కుడి) సినాప్సే మార్కర్ ప్రోటీన్ SV2A యొక్క సగటు అధిక స్థాయిలను (పసుపు-ఎరుపు రంగులో చూపించారు) చూపించే PET మెదడు స్కాన్లు [క్రెడిట్: MRC లండన్‌లో E. ఒన్వర్డి ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ మెడికల్ సైన్సెస్ (LMS)].

స్కిజోఫ్రెనియా ఉన్న రోగులందరికీ యాంటిసైకోటిక్ ation షధాలను అందుకున్నందున, పరిశోధకులు దీనిని సినాప్టిక్ పనిచేయకపోవటానికి ఒక కారకంగా మినహాయించాలని కోరారు. వారు ఎలుకలకు హలోపెరిడోల్ మరియు ఓలాంజాపైన్ అనే రెండు యాంటిసైకోటిక్ మందులను 28 రోజులు ఇచ్చారు. ఈ మోడళ్లను స్కాన్ చేస్తే S షధాలు SV2A స్థాయిలపై ప్రభావం చూపవని తేలింది.

అధ్యయనానికి నాయకత్వం వహించిన ప్రొఫెసర్ ఆలివర్ హోవెస్ ఇలా అన్నారు: “MRC లండన్ ఇన్స్టిట్యూట్ ఆఫ్ మెడికల్ సైన్సెస్‌లోని మా ల్యాబ్ కొన్ని ప్రదేశాలలో ఒకటి ఈ క్రొత్త ట్రేసర్‌తో ప్రపంచం, అంటే స్కిజోఫ్రెనియా ఉన్నవారిలో సినాప్టిక్ ప్రోటీన్ యొక్క తక్కువ స్థాయిలు ఉన్నాయని మేము మొదటిసారి చూపించగలిగాము. సినాప్సెస్ కోల్పోవడం స్కిజోఫ్రెనియా అభివృద్ధికి కారణమవుతుందని ఇది సూచిస్తుంది.

“మేము స్కిజోఫ్రెనియాకు కొత్త చికిత్సలను అభివృద్ధి చేయాలి. ఈ ప్రోటీన్ SV2A సినాప్టిక్ పనితీరును పునరుద్ధరించడానికి కొత్త చికిత్సలకు లక్ష్యంగా ఉంటుంది. ”

ఈ అధ్యయనం నేచర్ కమ్యూనికేషన్స్ .