OnePlus 7 ప్రో వేలిముద్ర రీడర్ మినిట్స్ విషయంలో హ్యాక్ – ఫోర్బ్స్

OnePlus 7 ప్రో వేలిముద్ర రీడర్ మినిట్స్ విషయంలో హ్యాక్ – ఫోర్బ్స్

జెట్టి

కొత్త OnePlus 7 ప్రో ఒక అద్భుతమైన ఫోన్, దానిలో కొంచెం అనుమానం ఉండదు. ఒక గొప్ప రిఫ్రెష్ రేట్తో పాప్-అప్ కెమెరా మరియు అన్ని స్క్రీన్ డిస్ప్లేలు OnePlus ఇప్పటికీ దాని పరికరాల రూపంలో మరియు కార్యాచరణతో ముందుకు వెళ్తున్నారని చూపిస్తున్నాయి. ఇది చాలా స్థిరంగా ఉన్న ఒక ప్రాంతంలో అయితే పరికరం భద్రతా ఉంది, అందువలన ఇది ఇప్పటికే ఎవరైనా వేలిముద్ర రీడర్ హాక్ నిర్వహించేది ఆశ్చర్యకరంగా రాకూడదు. ఇది తప్పనిసరిగా మీరు మీ జుట్టును లాగడం, గది వేలిముద్ర భద్రతా లాక్ మరియు ఈ సామర్థ్యాన్ని దోపిడీ చేసే అవకాశం రెండు వేర్వేరు విషయాలు హాక్ చేసే సామర్థ్యం చుట్టూ నడుస్తున్నట్లు అర్థం కాదు.

OnePlus 7 ప్రో బయోమెట్రిక్స్

వేలిముద్ర సెన్సార్ అనేది “తెర క్రింద” అదే ఆప్టికల్ ఒకటి OnePlus 6T యొక్క వినియోగదారులు ఇప్పటికే చాలా వరకు ఉపయోగించబడుతుంటాయి. ఈ ఖచ్చితత్వం మరియు వేగం సంబంధించినంత వరకు ఇది చెడ్డ అంశం కాదు; OnePlus 7 ప్రో నేను చూసిన అన్లాక్ నిత్యకృత్యాలను ఫోన్కు వేగవంతమైన వేలులో ఒకటిగా కలిగి ఉంది, మీ వేలు (లేదా బొటనవేలు) మిస్ కంటే చాలా ఎక్కువ హిట్ అవుతుందని అర్థం ఉన్న ఒక మంచి లక్ష్య ప్రాంతంతో కలిపి. వాస్తవానికి, ఫోర్బ్స్ కంట్రిబ్యూటర్ ఇవాన్ స్పెన్స్ మాట్లాడుతూ “పాప్-అప్ కెమెరా ముఖ గుర్తింపును చాలా నెమ్మదిగా నెమ్మదిగా చేస్తుంది, ఎందుకంటే అతను” 6 వ కన్నా 7 ప్రో కంటే వేలిముద్రను చాలా ఎక్కువ అన్లాక్ చేస్తాను “అని చెబుతుంది . నేను అతను సూచించటం లేదు, లేదా మీరు, వేలిముద్ర రీడర్ అందంగా సులభంగా మోసంచేయబడింది చేయవచ్చు ద్యోతకం యొక్క కాంతి లో మీ మనసు మార్చుకోవాలి.

వేలిముద్ర హాక్ వివరించారు

ఈ వారంలో ఒక వీడియో మాక్స్ టెక్ YouTube ఛానల్లో కనిపించింది, ఇది ఎంత సులభంగా OnePlus 7 ప్రో వేలిముద్ర రీడర్ మోసగించబడిందో మరియు పరికరం కేవలం వేడి-గ్లూ తుపాకీ, టిన్ఫోయిల్ మరియు కొన్ని వైట్ స్కూల్ గ్లూ ఉపయోగించి అన్లాక్ చేయబడిందని చూపించింది . ఈ పద్దతి కొత్తది కాదు, నిజం చెప్పాలి, మరియు ఇలాంటి ముద్రణ అచ్చు పద్ధతులు గతంలో అనేక బయోమెట్రిక్ భద్రతా వ్యవస్థను మోసం చేశాయి. ఖోస్ కంప్యూటర్ క్లబ్ (CCC) ప్రముఖంగా ఐఫోన్ 5S టచ్ ఐడి వ్యవస్థను 2013 లో తిరిగి వేలిముద్ర వేయడం ద్వారా, లేజర్-ప్రింటింగ్ ఒక పారదర్శక షీట్తో ఒక మందపాటి టోనర్ను ఉపయోగించి ఒక నకిలీ వేలును తయారు చేసేందుకు రబ్బరు పాలును ఉపయోగించడం ద్వారా విస్మరించింది. మాక్స్ టెక్ పద్ధతి కూడా సులభం మరియు చాలా వేగంగా ఉంది; నిమిషాల్లో వేలు నుండి ఫోన్ యాక్సెస్ సాధించబడింది. ఇది కొన్ని టిన్ఫాయిల్లో ఒక గుండ్రని బొబ్బను ఉంచడం, మీ వేలు తడి చేయడం మరియు జిగురులోకి తడిపి, ఒక ముద్ర వేయడం మరియు కొన్ని తెల్లటి పాఠశాల గ్లూతో పైభాగంలో పూరించడం. కొద్ది నిమిషాలు మాత్రమే తీసుకునే వైట్ జిగురు ఎండిన వెంటనే, ఇది ఒక నకిలీ వేలిముద్రను వెల్లడించడానికి దూరంగా ఉంటుంది, ఇది విజయవంతంగా మరియు తక్షణమే OnePlus 7 ప్రో సమయం మరియు సమయాన్ని అన్లాక్ చేయడానికి ఉపయోగించబడుతుంది. క్లోన్ చేసిన వేలిముద్ర కూడా ఒక OnePlus 6T ను తెరవగలదు కాని శామ్సంగ్ S10 ఉపయోగించిన అల్ట్రాసోనిక్ రీడర్ను మోసం చేయలేదు. శామ్సంగ్ S10 మోసపోకపోవడమే కాదు, మార్చిలో ఫోర్బ్స్లో నేను తిరిగి నివేదించాను.

ఇది నిజంగా ఎంతో పట్టింపు లేదు

నేను వేలిముద్రలు మట్టి నుండి గుమ్మి బేర్ తీపి వరకు ప్రతిదీ ఉపయోగించి క్లోన్డ్ చూసిన సంవత్సరాలలో. ఇంకా నేను ఇప్పటికీ నా ఫోన్లో వేలిముద్ర రీడర్ను ప్రాథమిక అన్లాక్ పద్ధతిగా ఉపయోగిస్తాను. నేను పిచ్చివాడా? వద్దు, నేను కేవలం వాస్తవిక ఉన్నాను. నైతిక హ్యాకర్ జాన్ ఒపెన్దాకర్ నేటి ముందు నాకు ఇలా చెప్పాడు, “ఇది చాలా భయానకంగా ధ్వనించింది, ఎందుకంటే ఈ దాడి మీ మొత్తం డిజిటల్ జీవితానికి నేరస్తులకు ప్రాప్తిని ఇవ్వగలదు కానీ ఇది గ్రహించడానికి చాలా కష్టంగా ఉంటుంది, ఎందుకంటే ఇది బాధితునికి వేలిముద్ర మరియు పరికరం యొక్క భౌతిక ప్రాప్యత . ” నేను ఇప్పటికీ వేలిముద్ర అన్లాకింగ్ను ఉపయోగించడం మరియు అందువల్ల మీరు తప్పనిసరిగా ఉపయోగించాలి. హాక్ సమర్థవంతంగా ఉండటానికి దాడికి ఇప్పటికే మీ OnePlus 7 ప్రో పరికరానికి కానీ మీ వేలుకు భౌతిక ప్రాప్యతను కలిగి ఉండదు. ఎందుకు మీరు బదులుగా సులభంగా ఫోన్ ఫోన్ లోకి dab అది బలవంతం బలవంతం కాలేదు ఉన్నప్పుడు వేడి గ్లూ మీ వేలు DAB బలవంతంగా ఇబ్బంది? నా ఫోన్ ఆ ఫోన్ను అన్లాక్ చేయడానికి OnePlus 7 ప్రో వేలిముద్ర బయోమెట్రిక్ను ఉపయోగించడం కొనసాగించండి. ఇది చాలా ఉపయోగం కేసులకు తగినంత భద్రతను కల్పిస్తుంది మరియు ఎవరైనా బైపాస్ చేయగల ఎవరికైనా ప్రమాదం చాలా మంది ప్రజలకు చాలా తక్కువగా ఉంటుంది. ఓహ్, మరియు ఎవరైనా మిమ్మల్ని మీ వేలును హాట్ గ్లూ యొక్క బొట్టులో పాప్ చేయమని అడిగితే, మర్యాదగా క్షీణించు …

నేను ఈ వేలిముద్ర రీడర్ హాక్ గురించి వ్యాఖ్య కోసం OnePlus అని అడిగాను, కానీ ప్రచురణ సమయం ద్వారా తిరిగి వినిపించలేదు. ఈ మార్పులు ఉంటే, తదనుగుణంగా నేను కథనాన్ని అప్డేట్ చేస్తాను.

“>

కొత్త OnePlus 7 ప్రో ఒక అద్భుతమైన ఫోన్, దానిలో కొంచెం అనుమానం ఉండదు. ఒక గొప్ప రిఫ్రెష్ రేట్తో పాప్-అప్ కెమెరా మరియు అన్ని స్క్రీన్ డిస్ప్లేలు OnePlus ఇప్పటికీ దాని పరికరాల రూపంలో మరియు కార్యాచరణతో ముందుకు వెళ్తున్నారని చూపిస్తున్నాయి. ఇది చాలా స్థిరంగా ఉన్న ఒక ప్రాంతంలో అయితే పరికరం భద్రతా ఉంది, అందువలన ఇది ఇప్పటికే ఎవరైనా వేలిముద్ర రీడర్ హాక్ నిర్వహించేది ఆశ్చర్యకరంగా రాకూడదు. ఇది తప్పనిసరిగా మీరు మీ జుట్టును లాగడం, గది వేలిముద్ర భద్రతా లాక్ మరియు ఈ సామర్థ్యాన్ని దోపిడీ చేసే అవకాశం రెండు వేర్వేరు విషయాలు హాక్ చేసే సామర్థ్యం చుట్టూ నడుస్తున్నట్లు అర్థం కాదు.

OnePlus 7 ప్రో బయోమెట్రిక్స్

వేలిముద్ర సెన్సార్ అనేది “తెర క్రింద” అదే ఆప్టికల్ ఒకటి OnePlus 6T యొక్క వినియోగదారులు ఇప్పటికే చాలా వరకు ఉపయోగించబడుతుంటాయి. ఈ ఖచ్చితత్వం మరియు వేగం సంబంధించినంత వరకు ఇది చెడ్డ అంశం కాదు; OnePlus 7 ప్రో నేను చూసిన అన్లాక్ నిత్యకృత్యాలను ఫోన్కు వేగవంతమైన వేలులో ఒకటిగా కలిగి ఉంది, మీ వేలు (లేదా బొటనవేలు) మిస్ కంటే చాలా ఎక్కువ హిట్ అవుతుందని అర్థం ఉన్న ఒక మంచి లక్ష్య ప్రాంతంతో కలిపి. వాస్తవానికి, ఫోర్బ్స్ కంట్రిబ్యూటర్ ఇవాన్ స్పెన్స్ మాట్లాడుతూ “పాప్-అప్ కెమెరా ముఖ గుర్తింపును చాలా నెమ్మదిగా నెమ్మదిగా చేస్తుంది, ఎందుకంటే అతను” 6 వ కన్నా 7 ప్రో కంటే వేలిముద్రను చాలా ఎక్కువ అన్లాక్ చేస్తాను “అని చెబుతుంది . నేను అతను సూచించటం లేదు, లేదా మీరు, వేలిముద్ర రీడర్ అందంగా సులభంగా మోసంచేయబడింది చేయవచ్చు ద్యోతకం యొక్క కాంతి లో మీ మనసు మార్చుకోవాలి.

వేలిముద్ర హాక్ వివరించారు

ఈ వారంలో ఒక వీడియో మాక్స్ టెక్ YouTube ఛానల్లో కనిపించింది, ఇది ఎంత సులభంగా OnePlus 7 ప్రో వేలిముద్ర రీడర్ మోసగించబడిందో మరియు పరికరం కేవలం వేడి-గ్లూ తుపాకీ, టిన్ఫోయిల్ మరియు కొన్ని వైట్ స్కూల్ గ్లూ ఉపయోగించి అన్లాక్ చేయబడిందని చూపించింది . ఈ పద్దతి కొత్తది కాదు, నిజం చెప్పాలి, మరియు ఇలాంటి ముద్రణ అచ్చు పద్ధతులు గతంలో అనేక బయోమెట్రిక్ భద్రతా వ్యవస్థను మోసం చేశాయి. ఖోస్ కంప్యూటర్ క్లబ్ (CCC) ప్రముఖంగా ఐఫోన్ 5S టచ్ ఐడి వ్యవస్థను 2013 లో తిరిగి వేలిముద్ర వేయడం ద్వారా, లేజర్-ప్రింటింగ్ ఒక పారదర్శక షీట్తో ఒక మందపాటి టోనర్ను ఉపయోగించి ఒక నకిలీ వేలును తయారు చేసేందుకు రబ్బరు పాలును ఉపయోగించడం ద్వారా విస్మరించింది. మాక్స్ టెక్ పద్ధతి కూడా సులభం మరియు చాలా వేగంగా ఉంది; నిమిషాల్లో వేలు నుండి ఫోన్ యాక్సెస్ సాధించబడింది. ఇది కొన్ని టిన్ఫాయిల్లో ఒక గుండ్రని బొబ్బను ఉంచడం, మీ వేలు తడి చేయడం మరియు జిగురులోకి తడిపి, ఒక ముద్ర వేయడం మరియు కొన్ని తెల్లటి పాఠశాల గ్లూతో పైభాగంలో పూరించడం. కొద్ది నిమిషాలు మాత్రమే తీసుకునే వైట్ జిగురు ఎండిన వెంటనే, ఇది ఒక నకిలీ వేలిముద్రను వెల్లడించడానికి దూరంగా ఉంటుంది, ఇది విజయవంతంగా మరియు తక్షణమే OnePlus 7 ప్రో సమయం మరియు సమయాన్ని అన్లాక్ చేయడానికి ఉపయోగించబడుతుంది. క్లోన్ చేసిన వేలిముద్ర కూడా ఒక OnePlus 6T ను తెరవగలదు కాని శామ్సంగ్ S10 ఉపయోగించిన అల్ట్రాసోనిక్ రీడర్ను మోసం చేయలేదు. శామ్సంగ్ S10 మోసపోకపోవడమే కాదు, మార్చిలో ఫోర్బ్స్లో నేను తిరిగి నివేదించాను.

ఇది నిజంగా ఎంతో పట్టింపు లేదు

నేను వేలిముద్రలు మట్టి నుండి గుమ్మి బేర్ తీపి వరకు ప్రతిదీ ఉపయోగించి క్లోన్డ్ చూసిన సంవత్సరాలలో. ఇంకా నేను ఇప్పటికీ నా ఫోన్లో వేలిముద్ర రీడర్ను ప్రాథమిక అన్లాక్ పద్ధతిగా ఉపయోగిస్తాను. నేను పిచ్చివాడా? వద్దు, నేను కేవలం వాస్తవిక ఉన్నాను. నైతిక హ్యాకర్ జాన్ ఒపెన్దాకర్ నేటి ముందు నాకు ఇలా చెప్పాడు, “ఇది చాలా భయానకంగా ధ్వనించింది, ఎందుకంటే ఈ దాడి మీ మొత్తం డిజిటల్ జీవితానికి నేరస్తులకు ప్రాప్తిని ఇవ్వగలదు కానీ ఇది గ్రహించడానికి చాలా కష్టంగా ఉంటుంది, ఎందుకంటే ఇది బాధితునికి వేలిముద్ర మరియు పరికరం యొక్క భౌతిక ప్రాప్యత . ” నేను ఇప్పటికీ వేలిముద్ర అన్లాకింగ్ను ఉపయోగించడం మరియు అందువల్ల మీరు తప్పనిసరిగా ఉపయోగించాలి. హాక్ సమర్థవంతంగా ఉండటానికి దాడికి ఇప్పటికే మీ OnePlus 7 ప్రో పరికరానికి కానీ మీ వేలుకు భౌతిక ప్రాప్యతను కలిగి ఉండదు. ఎందుకు మీరు బదులుగా సులభంగా ఫోన్ ఫోన్ లోకి dab అది బలవంతం బలవంతం కాలేదు ఉన్నప్పుడు వేడి గ్లూ మీ వేలు DAB బలవంతంగా ఇబ్బంది? నా ఫోన్ ఆ ఫోన్ను అన్లాక్ చేయడానికి OnePlus 7 ప్రో వేలిముద్ర బయోమెట్రిక్ను ఉపయోగించడం కొనసాగించండి. ఇది చాలా ఉపయోగం కేసులకు తగినంత భద్రతను కల్పిస్తుంది మరియు ఎవరైనా బైపాస్ చేయగల ఎవరికైనా ప్రమాదం చాలా మంది ప్రజలకు చాలా తక్కువగా ఉంటుంది. ఓహ్, మరియు ఎవరైనా మిమ్మల్ని మీ వేలును హాట్ గ్లూ యొక్క బొట్టులో పాప్ చేయమని అడిగితే, మర్యాదగా క్షీణించు …

నేను ఈ వేలిముద్ర రీడర్ హాక్ గురించి వ్యాఖ్య కోసం OnePlus అని అడిగాను, కానీ ప్రచురణ సమయం ద్వారా తిరిగి వినిపించలేదు. ఈ మార్పులు ఉంటే, తదనుగుణంగా నేను కథనాన్ని అప్డేట్ చేస్తాను.