స్పైస్జెట్ విమానాల 100 వ విమానం జతచేస్తుంది, అలా చేయడానికి 4 వ దేశీయ ఎయిర్లైన్స్ – ఫ్రీ ప్రెస్ జర్నల్

స్పైస్జెట్ విమానాల 100 వ విమానం జతచేస్తుంది, అలా చేయడానికి 4 వ దేశీయ ఎయిర్లైన్స్ – ఫ్రీ ప్రెస్ జర్నల్

ముంబై : నో ఫ్రైల్స్ ఎయిర్లైన్స్ స్పైస్జెట్ ఆదివారం తన విమానాల పరిమాణాన్ని 100 విమానాలకు తీసుకొని బోయింగ్ 737 ప్రవేశపెట్టింది. దేశీయ ఎయిర్లైన్స్ ఎయిర్ ఇండియా తర్వాత జెట్ ఎయిర్వేస్, ప్రత్యర్థి ఇండిగోల తర్వాత ఈ ఘనత సాధించిన నాలుగో దేశీయ ఎయిర్లైన్స్ స్పైస్ జెట్.

ఎయిర్ ఇండియా, ఇండిగో, స్పైస్జెట్, గోఎయిర్, ఎయిర్ ఇండియా ఎక్స్ప్రెస్, విస్టారా, ఎయిర్ఏషియా, అలయన్స్లు తమ విమానాల్లో 595 విమానాలను కలిగి ఉన్నాయి. స్పైస్జెట్ విడుదల చేసిన ప్రకటనలో గత నెలలో కేవలం 23 విమానాలను చేర్చింది. 2014 డిసెంబరులో మూసివేయడం ద్వారా స్పైస్ జెట్ 2019 నాటికి 100 విమానాల విమానాలను కలిగి ఉండవచ్చని స్పైస్జెట్ చైర్మన్, మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ అజయ్ సింగ్ తెలిపారు.

గురురామ్-ఆధారిత బడ్జెట్ క్యారియర్ ప్రస్తుతం 68 బోయింగ్ 737 లు, 30 బొంబార్డియర్ Q-400s మరియు రెండు B737 ఫ్రైటర్లను కలిగి ఉంది. ప్రస్తుత ఎయిర్లైన్స్ ప్రస్తుతం దేశీయంగా 575 రోజువారీ విమానాలను నిర్వహిస్తోంది. మొత్తం దేశీయంగా 53 దేశీయ, తొమ్మిది అంతర్జాతీయ విమానాలను నిర్వహిస్తోంది.

యూనియన్ ప్రభుత్వం యొక్క ప్రాంతీయ కనెక్టివిటీ పథకంలో స్పైడెజెట్ కీలక పాత్ర పోషిస్తుంది, UDAN రోజుకు 42 విమానాలు మరియు వివిధ ప్రాంతీయ ప్రదేశాల నుండి పనిచేస్తాయి. “స్పైస్జెట్ 23 విమానాలను మరియు వంద కొత్త విమానాలను జోడించారు, వాటిలో ఎక్కువ భాగం ముంబయి మరియు ఢిల్లీ కీలకమైన మెట్రోలను కలుపుతూ ఒక నెలలో మాత్రమే,” అని ఎయిర్లైన్స్ తెలిపింది.

595 విమానాలు, ఇండిగోలో 230, ఎయిర్ ఇండియా 128, స్పైస్ జెట్ 100 ఉన్నాయి. గత నెల మధ్యకాలంలో కార్యకలాపాలు నిలిపివేసిన జెట్ ఎయిర్వేస్ 120 విమానాలను కలిగి ఉంది. వీటితో పాటు గోఎయిర్ 49 విమానాలు, ఎయిర్ ఇండియా ఎక్స్ప్రెస్ 25, విస్టారా 22 ఎస్ఎండీ ఎయిర్ఏషియా ఇండియా 21 విమానాలను కలిగి ఉన్నాయి. ఎయిర్ ఇండియా యొక్క ప్రాంతీయ అనుబంధ సంస్థ అలయన్స్ ఎయిర్, కార్యకలాపాల కోసం 20 ATR లను కలిగి ఉంది.

2015 లో బోయింగ్తో 205 విమానాలతో 22 బిలియన్ డాలర్ల ఆర్డర్ను స్పైస్జెట్ కేటాయించింది. ఇది 50 బొంబార్డియర్ Q400 విమానాలు కోసం 1.7 బిలియన్ డాలర్ల ఆర్డర్తో వచ్చింది.