దుబాయ్ యొక్క ఎమిరేట్స్ అధికారులతో సహకరించింది జెట్ ఎయిర్వేస్ స్థాపకుడు ముంబై – గల్ఫ్ న్యూస్

దుబాయ్ యొక్క ఎమిరేట్స్ అధికారులతో సహకరించింది జెట్ ఎయిర్వేస్ స్థాపకుడు ముంబై – గల్ఫ్ న్యూస్
India_Jet_Airways_98379
ముంబైలోని ఛత్రపతి శివాజీ మహారాజ్ అంతర్జాతీయ విమానాశ్రయంలో జెట్ ఎయిర్వేస్ ఎయిర్క్రాఫ్ట్ను చూడవచ్చు. చిత్రం క్రెడిట్: AP

దుబాయ్

ఎమిరేట్స్ ఎయిర్లైన్స్ ఆదివారం తన ప్రయాణీకుల్లో ఇద్దరు ప్రయాణీకుల తర్వాత “పూర్తిగా సహకరించుకుంది” , భారతదేశ జెట్ ఎయిర్వేస్ వ్యవస్థాపకుడిగా ఎగిరిపోతున్న వారిలో ఒకరు ఉన్నారు .

జెట్ మాజీ ఛైర్మన్ నరేష్ గోయల్ మరియు అతని భార్య అనితా గోయల్, మాజీ కమర్షియల్ బోర్డు సభ్యుడు ముంబై విమానాశ్రయంలో దుబాయ్ ద్వారా లండన్ వెళ్లేందుకు జరిగింది. వారు ఎమిరేట్స్ ఎయిర్క్రాఫ్ట్లో ఉన్నందువల్ల ఈ జంట ఎగిరిపోకుండా నిలిపివేశారు, ఇది టేక్-ఆఫ్ కోసం రన్వేకు వెళుతుంది.

గోయల్ మరియు అతని భార్య విమానంలో నుండి బయలుదేరారు మరియు భారతదేశం నుండి బయలుదేరడం మానివేశారు. ఆ దంపతులు ఎందుకు జరిగిందో తెలియకపోయినా విమానాశ్రయ అధికారులు ఎటువంటి వివరణను అందించలేదు, కానీ వారు తరువాత విమానాశ్రయాన్ని విడిచిపెట్టేందుకు అనుమతించబడ్డారని నివేదికలు తెలిపాయి.

ఒక ప్రకటనలో, ఎమిరేట్స్ అది సహకరించింది, మరియు ఇది పనిచేసే వివిధ దేశాల చట్టాలచే అబిడ్స్ చేస్తుందని ఒక ప్రకటనలో తెలిపింది. విమానంలో ఏమి జరిగిందో దాని గురించి మరిన్ని వివరాలను అందించలేదు.

నిజానికి ఏమి జరుగుతోంది?

గోయల్కు వ్యతిరేకంగా జెట్ ఎయిర్వేస్ అన్ని విమానాలను నిలిపివేసి ఒక ద్రవ్యత సంక్షోభంలో దేశీయ, అంతర్జాతీయ విమానాలను సస్పెండ్ చేసిన నెలలో కేవలం ఒక నెల మాత్రమే వస్తుంది. జెట్ ఎయిర్వేస్ అధికారులను దేశంలో నుంచి విడిచిపెట్టడానికి భారతదేశంలో కొందరు చట్టసభ సభ్యులు పోలీసులు పిలుపునిచ్చారు.

ప్రస్తుతం ఎయిర్లైన్స్ పునర్నిర్మించటానికి ప్రయత్నిస్తోంది మరియు రుణదాతల నుండి నగదు ఇంజక్షన్ పొందడం జరుగుతుంది. ఇది వివిధ పెట్టుబడిదారుల నుండి వాటాల కోసం బిడ్లను తెరిచింది మరియు అబుదాబి యొక్క ఎటిహాడ్ ఎయిర్వేస్లో ఇప్పటికే 24 శాతం వాటాను కలిగి ఉన్న పార్టీల నుండి ఆసక్తి పొందింది.

ఎటిహాడ్ కొన్ని నిబంధనలకు అనుగుణంగా మరింత వాటాలను కొనుగోలు చేస్తుందని పేర్కొంది , అదనపు పెట్టుబడిదారులను కలిగి ఉండటం “జెట్ ఎయిర్వేస్ యొక్క మెజారిటీని అందించడానికి అవసరమైన రీపాపిటలైజేషన్ అవసరం.”

భారతీయ క్యారియర్ యొక్క భవిష్యత్తు ఇప్పుడు విభిన్న పార్టీల మధ్య జరుగుతున్న చర్చలు ఇంకా ఏ తీర్మానాలు ప్రకటించనప్పటికీ అస్పష్టంగా ఉంది.

ఇప్పుడు జెట్ 1 బిలియన్ డాలర్ల రుణాన్ని కలిగి ఉంది, ఇది భారతదేశ విమానయాన రంగాలలో ఒక కీలక ఆటగాడిగా ఉంది, కానీ తరువాత 2000 ల ప్రారంభంలో స్పైస్ జెట్ మరియు ఇండిగో లాంటి తక్కువ ఖర్చుతో కూడిన విమాన వాహనాల పెరుగుదలతో బాధపడింది. అంతర్జాతీయ విమాన మార్గాల్లో జెట్ పోటీదారులకు ఎంపిక చేసిన ప్రయాణీకులను ఎయిర్లైన్స్ కోల్పోయింది.

అప్పుడు, 2018 లో, భారతీయ రూపాయి విలువలో ఒక గుచ్చు జెట్ యొక్క బాధలను కలుగజేసింది, ఎందుకంటే భారతీయులకు ఎగురుతూ మరింత ఖరీదైనది.

జెట్ వాటా ధరలు 43 శాతం వరకు పడిపోయాయి. ఏప్రిల్ మధ్యకాలం నుంచి దానిపై కొన్ని లీజులు చెల్లించలేకపోయాయి.