హ్యుందాయ్ కోన ఎలెక్ట్రిక్ ఎస్యూవీ ఇండియా లాంచ్ జులై 9, 2019 – రష్ లైన్

హ్యుందాయ్ కోన ఎలెక్ట్రిక్ ఎస్యూవీ ఇండియా లాంచ్ జులై 9, 2019 – రష్ లైన్

హ్యుందాయ్ కోన విద్యుత్

గత ఏడాది సెప్టెంబరులో హ్యుందాయ్ 2018 మూవ్ సమ్మిట్లో కోనా విద్యుత్ను ప్రదర్శించింది. అన్ని ఎలక్ట్రిక్ వరల్డ్ క్లాస్ ఎస్.వి.వి.లూ ఢిల్లీలో పూర్తి మభ్యపెట్టే ధరించి పరీక్షించబడ్డాయి. ఇప్పుడు, విడుదల తేదీ వెల్లడైంది. 2019 జూలై 9 న, హ్యుందాయ్ ఇండియా ఎంతో ఎదురుచూస్తున్న కోన పూర్తిగా విద్యుత్ SUV ని ప్రారంభిస్తుంది.

పెట్రోల్ కోనతో పోలిస్తే హ్యుందాయ్ కోనా ఎలెక్ట్రిక్ కొన్ని బాహ్య భేదాలను ఆట చేస్తుంది. ఇది ఒక మూసి గ్రిల్ మరియు 17 “అల్లాయ్ చక్రాలు పొందుతారు, అయితే మైనస్ ఎగ్సాస్ట్ ఉంటుంది. ఇంటీరియర్స్ ఒక కొత్త డిజిటల్ డాష్బోర్డ్తో చూడబడుతుంది, అయితే దాని బ్యాటరీ ప్యాక్లో దాని వేదికపై విలీనం చేయబడుతుంది, అంతర్గత స్థలం ప్రీమియం వద్ద ఉంటుంది. అయితే, వెనుక కొత్త ఛార్జింగ్ వ్యవస్థతో, బూట్ స్పేస్ అసలు 373 లీటర్ల నుండి 332 లీటర్ల వరకు తగ్గుతుంది.

అంతర్జాతీయంగా, హ్యుందాయ్ కోనా ఎలెక్ట్రిక్కి రెండు పవర్ట్రెయిన్ ఐచ్చికాలుంటాయి. 39 kW బ్యాటరీ ప్యాక్ 312 kms పరిధిని అందిస్తుంది, అయితే 64 kW యూనిట్ ఒక్క ఛార్జ్పై 482 kms పరిధిని అందిస్తుంది. భారతదేశంలో, హ్యుందాయ్ ఒక 39kW వేరియంట్ను 136 హెచ్పి పవర్ మరియు 395 ఎన్ఎమ్ టార్క్లను అందిస్తుంది.

హ్యుందాయ్ కోన విద్యుత్

ఇది 9.7 సెకన్లలో 0 నుండి 100 కిలోమీటర్ల వేగంతో మరియు 155 కిమీ వేగంతో వేగవంతం చేస్తుంది. ఈ లిథియం-అయాన్ బ్యాటరీని 100 కిలోమీటర్ల డి.సి. ఫాస్ట్ ఛార్జర్ ద్వారా 5 నిమిషాల్లో లేదా 6 గంటల 10 నిమిషాలలో ప్రామాణిక AC ఛార్జర్ ద్వారా 80 శాతం వరకు ఛార్జ్ చేయవచ్చు.

అంతర్జాతీయ మార్కెట్లలో వ్యవస్థను 8 కి పెంచడంతో, భారతదేశంలో 7 “టచ్స్క్రీన్ ఇన్ఫోటైన్మెంట్ సిస్టమ్ను ప్రదర్శిస్తుంది. వేడిని ముందు సీట్లు 8 మార్గంలో సర్దుబాటు మరియు భద్రతా లక్షణాలను అడాప్టివ్ క్రూయిజ్ కంట్రోల్, లేన్ సెంటరింగ్ సిస్టమ్, క్రాస్ ట్రాఫిక్ అలర్ట్ మరియు ఆటోమేటిక్ అత్యవసర బ్రేకింగ్ కూడా దాని లక్షణాలు మధ్య ఉంటుంది. ఈ లక్షణాలన్నీ ఇప్పుడు దాని అంతర్జాతీయ స్పెసిఫిక్ మోడల్కు ధ్రువీకరించబడ్డాయి మరియు భారతదేశంలో విక్రయించినప్పుడు వారు హ్యుందాయ్ కోనా ఎలెక్ట్రిక్ లో ఆఫర్ అవుతున్నారో లేదో ఇంకా నిర్ధారించబడలేదు.

భారతదేశంలో, హ్యుందాయ్ కోనా ఎలెక్ట్రిక్ ధర రూ .20 లక్షలు. ఇది CKD మార్గం ద్వారా దేశంలోకి తీసుకురాబడుతుంది మరియు చెన్నైలోని సంస్థ ప్లాంట్లో సమావేశమవుతుంది. హ్యుందాయ్ ఇండియా అమ్మకాలు లక్ష్యంగా 50 యూనిట్లు విక్రయించగా, 20 నగరాల్లో ఎంపిక కంపెనీ డీలర్షిప్ల ద్వారా అమ్మకాలు జరుగుతాయి.