అలస్టేర్ కాంప్బెల్, డిప్రెషన్ అండ్ మి: అయస్కాంత మనస్సు స్టిమ్యులేటర్లు, మ్యాజిక్ పుట్టగొడుగులు లేదా బరన్లే ఎఫ్సి బ్లూస్ను ఓడించగలనా? – ఈవెనింగ్ స్టాండర్డ్

అలస్టేర్ కాంప్బెల్, డిప్రెషన్ అండ్ మి: అయస్కాంత మనస్సు స్టిమ్యులేటర్లు, మ్యాజిక్ పుట్టగొడుగులు లేదా బరన్లే ఎఫ్సి బ్లూస్ను ఓడించగలనా? – ఈవెనింగ్ స్టాండర్డ్

మొదట మేము రిజర్వేషన్లను పొందాలా?

ఈ ప్రముఖ మానసిక ఆరోగ్య కార్యక్రమాలతో, విజ్ఞాన పరిమితి ఉంది. కార్యక్రమాలు ట్రేడ్ ఆఫ్. ప్రముఖ వ్యక్తులు తమ కీర్తిని ఇస్తారు, లేకపోతే అది ఒక హార్డ్ విక్రయమని భావించే విషయంపై దృష్టి పెట్టండి. మాంద్యం లోకి లోతైన డైవ్ పట్టింది ఒక డాక్యుమెంటరీ కూడా అప్పగించారు ఉంటే, ఒక చిన్న మైనారిటీ ఆసక్తి ఉంటుంది.

ఒక ప్రముఖ వ్యక్తి ఒక పరిశోధనలో జీవితచరిత్ర ప్రతిబింబం యొక్క ఒక బిట్ జతచేస్తుంది, ఇది ఒక ప్రబలమైన అప్పీల్ను కలిగి ఉంటుంది. కానీ స్వీయ-బహిర్గతంకు పరిమితులు ఉన్నాయి, మరియు అలాంటి సినిమాలు వారి నిజాయితీ కొరకు ప్రశంసించబడవచ్చు, పనితీరు యొక్క ఒక అంశం చాలా పనిలో ఉంది.

గత వారం, నటుడు డేవిడ్ హారెవుడ్ సైకోసిస్ అండ్ మి లో ఒక ఇబ్బందికరమైన భాగంలో ఒక మనోహరమైన సంగ్రహాన్ని అందించాడు (ఇది BBC iPlayer లో చూడండి). ఆ చలన చిత్రం నిర్మాణం ప్రత్యేకంగా సమాచారమిచ్చినది ఎవరు? మీరు భావిస్తున్నారా ?, తన సుదూర పూర్వీకుల కంటే కాకుండా, నటుడు యొక్క గత స్వీయ దృష్టిలో ఉద్ఘాటనతో.

అలస్టెయిర్ క్యాంప్బెల్ యొక్క ప్రయాణం ఎక్కువగా అంతర్గతంగా ఉంటుంది, ఎందుకంటే తన పోరాటంలో నిరాశతో ఉన్న కారణాలపై అతను వెలుగులోకి రావటానికి ప్రయత్నిస్తాడు. చదివిన కళ్ళజోళ్ళ యొక్క అమితమైన అర్రే ధరించుట, అతను రాత్రి మధ్యలో తరచుగా కెమెరాకు ప్రత్యక్షంగా పశ్చాత్తాపపడతాడు. (ఇన్సర్ట్ బ్లైర్ విచ్ ప్రాజెక్ట్ జోక్ ఇక్కడ). కానీ అతను ప్రత్యామ్నాయ మరియు ప్రయోగాత్మక చికిత్సల పర్యటనలో కూడా బయలుదేరతాడు, అతడికి ఔషధంపై తన రిలయన్స్ నుండి తనను తాను ఆశించటానికి ఒక మార్గం లేదో చూడడానికి.

టోనీ బ్లెయిర్ యొక్క ప్రెస్ కార్యదర్శి (“నేను మాల్కోమ్ టక్కర్కు ఎక్కువ ప్రమాణము చేయను” అని వ్రాసాడు) అని స్పెల్లింగ్కు బాగా తెలుసు. అయినప్పటికీ, కాంప్బెల్ ఒక పాత్రికేయుడు, సంశయవాదం కావాలనే ఉద్యోగం.

అయినప్పటికీ, అతను చెప్పినప్పుడు ఏవగింపుగా అతని గొంతులో ఉన్న సూచన ఏమిటంటే, “ప్రజలు నన్ను నిరుపయోగం చేయకూడదని మరియు నాకు కొంత సమయం ఇవ్వాలని కోరుకుంటున్నాను”, అది స్వీయ-రక్షణగా ఉంది, ఇది ఒక టాబ్లాయిడ్ మనిషి యొక్క అలెర్జీ ప్రతిచర్య బూటకంగా. అతను ట్రాన్స్క్రియానియల్ మాగ్నటిక్ స్టిమ్యులేటర్ను ప్రయత్నించినప్పుడు అతను యూనివర్సిటీ కాలేజ్ లండన్ కి తలుపును తిప్పుతూ ఆ ట్యూన్ను హుగ్స్ చేస్తాడు: ఇది ట్విలైట్ జోన్ నుండి ఇదేనా?

అయస్కాంత స్టిమ్యులేటర్ చిన్న కదలికను పొందినప్పుడు ఇది గొప్ప ఆశ్చర్యం కాదు. కాంప్బెల్ తన తల వైపు ఒక వడ్రంగిపిట్టతో పోల్చాడు. మౌడ్స్లే ఆసుపత్రిలో, అతడు నాడీ-అభిప్రాయాన్ని ప్రయత్నిస్తాడు, రోగి ప్రోత్సహించబడుతున్న ఒక ప్రక్రియలో నిరాశకు గురవుతుంది. “ఇక్కడ మేము అయస్కాంతాలను మరియు నా మెదడుతో మళ్లీ వెళ్తాము,” అని కాంప్బెల్ చెప్పాడు. ఇంపీరియల్ కాలేజీలో అతను మేజిక్ పుట్టగొడుగులతో ఒక ప్రయోగానికి సంబంధించి నివేదికలు తీసుకుంటాడు, అయినప్పటికీ చట్టపరమైన కారణాల వల్ల అతను మనసులో ఉంచుకోకపోయినా లేదా మనోధర్మి ఫంగస్లో పాల్గొనడం లేదు.

ప్రిన్స్ విలియమ్ ఒక కొత్త మానసిక ఆరోగ్య ప్రచారం – చిత్రాలలో ప్రారంభించారు

1/6

ప్రిన్స్ విలియమ్, కేంబ్రిడ్జ్ డ్యూక్, ఫుట్బాల్ అసోసియేషన్ (FA) అధ్యక్షుడు, వెంబ్లీ స్టేడియం వద్ద ఒక కొత్త మానసిక ఆరోగ్య ప్రచారం ప్రారంభానికి హాజరవుతారు

జెట్టి ఇమేజెస్

2/6

జెట్టి ఇమేజెస్

3/6

జెట్టి ఇమేజెస్

4/6

జెట్టి ఇమేజెస్

5/6

జెట్టి ఇమేజెస్

6/6

జెట్టి ఇమేజెస్

1/6

ప్రిన్స్ విలియమ్, కేంబ్రిడ్జ్ డ్యూక్, ఫుట్బాల్ అసోసియేషన్ (FA) అధ్యక్షుడు, వెంబ్లీ స్టేడియం వద్ద ఒక కొత్త మానసిక ఆరోగ్య ప్రచారం ప్రారంభానికి హాజరవుతారు

జెట్టి ఇమేజెస్

2/6

జెట్టి ఇమేజెస్

3/6

జెట్టి ఇమేజెస్

4/6

జెట్టి ఇమేజెస్

5/6

జెట్టి ఇమేజెస్

6/6

జెట్టి ఇమేజెస్

మరింత రిథియన్ ప్రసార వాతావరణంలో ఈ ప్రయోగాలు వారి స్వంతదానిపై ఒక డాక్యుమెంటరీని సమర్థిస్తాయి. సెలబ్రిటి సైన్స్ వారు కాంప్బెల్ యొక్క సొంత మానసిక ఆరోగ్య పాలనతో సమానంగా ఇవ్వబడుతుంది, ఇది మందులు, ఫిట్నెస్ మరియు బ్యాగ్పైప్లను ప్లే చేస్తుంది. ఇతర పరిష్కారం (ప్రయోగశాల పరిస్థితుల్లో ఇంకా పరీక్షించబడటం) బరన్లే FC యొక్క జీవితకాల మద్దతు. ఏ ఔషధం లేదు కానీ కాంప్బెల్ revelatory నిజాయితీ తో ఉదారంగా ఉంది. “నల్లజాతి నా తీగలను లాగుతుంది,” అని అతను చెప్తాడు, అయినప్పటికీ అతని ప్రియమైన బరన్లే ఒక గోల్ అయిన సాక్షులకి నిజమైన ఆనందం యొక్క ఫ్లాష్ వస్తుంది. ఔషధం వెళుతుండగా, ఇది ఇంకా విచారణ దశల్లో లేదు.