WhatsApp స్పైవేర్ హాక్: ఇది ఏమిటి, మీరు అనువర్తనం అప్డేట్ చేయాలి, మీరు ప్రమాదం మరియు మీరు తెలుసుకోవలసిన ప్రతిదీ ఉన్నాయి – భారతదేశం నేడు

WhatsApp స్పైవేర్ హాక్: ఇది ఏమిటి, మీరు అనువర్తనం అప్డేట్ చేయాలి, మీరు ప్రమాదం మరియు మీరు తెలుసుకోవలసిన ప్రతిదీ ఉన్నాయి – భారతదేశం నేడు

WhatsApp ప్రపంచంలో అత్యంత ప్రజాదరణ పొందిన సామాజిక సందేశ Apps ఒకటి. ఇటీవలి కాలంలో, ఫేస్బుక్ యాజమాన్యంలోని సామాజిక సందేశ అనువర్తనం దాని ప్లాట్ఫారమ్పై అపకీర్తిని విస్తరించడం వలన అగ్నిలో ఉంది. కానీ అప్లికేషన్ మాల్వేర్ ద్వారా seige కింద ఉంది ఎప్పుడూ. అది ఇప్పటి వరకు ఉంది.

WhatsApp వినియోగదారుల సందేశాలను, సంభాషణలు, ఇమెయిల్స్, ఫోటోలు మొదలైనవి సేకరించేందుకు వినియోగదారులు ‘స్మార్ట్ఫోన్లు లోకి హక్స్ ఒక స్పైవేర్ బహిర్గతం ప్రపంచవ్యాప్తంగా బిట్స్ WhatsApp వినియోగదారులు వదిలి అని దాని వేదికపై ఒక సున్నా రోజు దాడిని గుర్తించారు. ఈ స్పైవేర్ గురించి వారు ఏవైనా WhatsApp వినియోగదారుల స్మార్ట్ఫోన్లో తమ పరికరాలను సోకినట్లు స్వల్పంగా ఉన్న క్లూ లేకుండా ఇవ్వలేక పోవచ్చు. ఇది పడుతుంది WhatsApp కాల్.

ఒకవేళ మీరు విస్మరిస్తూ లేదా కాల్ స్వీకరించకపోతే ఈ హానికరమైన మృదులాస్థి యొక్క ప్రభావం నుండి మిమ్మల్ని రక్షించవచ్చని మీరు ఆశ్చర్యపోతారు, అప్పుడు మీ కోసం కొన్ని చెడ్డ వార్తలను కలిగి ఉన్నాము – ఈ స్పైవేర్ నుండి ఏ మాత్రం దూరంగా ఉండదు. మరియు మీ స్మార్ట్ఫోన్లో డేటాను భద్రపరచగల ఏకైక మార్గం, మీ స్మార్ట్ఫోన్లో తాజా సంస్కరణలో WhatsApp ని అప్డేట్ చేయడమే – ఈ భద్రతా లొసుగును ఒక పాచ్ కలిగి ఉన్నది.

ఈ సమస్య గురించి స్పైవేర్ మరియు సున్నా-రోజు ప్రమాదాల గురించి ఈ చర్చ మీకు గందరగోళంగా ఉండవచ్చని ఇది సాధ్యపడుతుంది మరియు దానిని తగ్గించడానికి మార్గాలు ఉన్నాయి. సో, ఇక్కడ మీరు అర్థం మరియు WhatsApp యొక్క స్పైవేర్ దాడి గురించి మీ ప్రశ్నలకు సమాధానం సహాయపడే ఒక సులభమైన గైడ్ ఉంది:

WhatsApp స్పైవేర్ దాడి అంటే ఏమిటి?

WhatsApp, ఈ వారం ప్రారంభంలో, దాని వేదికపై దోషాన్ని గుర్తించింది, ఇది హానికరమైన నటులను వినియోగదారుల స్మార్ట్ఫోన్లకి హాక్ చేయడానికి మరియు వాటి మొత్తం డేటాను దొంగిలించడానికి అనుమతించింది – వారి కాల్ లాగ్లు, సందేశాలు, ఫోటోలు, పరిచయాలు, ఇమెయిల్లు, ప్రదేశం మరియు ఇతర వివరాలు. స్మార్ట్ఫోన్లో ఈ బగ్ ఇన్స్టాల్ చేయబడవచ్చు – ఆండ్రాయిడ్ స్మార్ట్ఫోన్లు మరియు ఐఫోన్లు రెండూ – వారి స్మార్ట్ఫోన్లలో ఒక WhatsApp కాల్ని ఉంచడం ద్వారా.

ఒక వినియోగదారు WhatsApp కాల్ని అందుకోకపోయినా, స్పైవేర్ అతని / ఆమె స్మార్ట్ఫోన్లో హ్యాకర్లు వారి డేటాకు అపరిమిత ప్రాప్తిని ఇవ్వడం చేస్తుంది. ఏది ఎక్కువ భయాందోళన ఉంది ఒకసారి ఇన్స్టాల్ చేయబడితే, స్పైవేర్ వినియోగదారుని దాడిని నిర్ధారించడానికి WhatsApp ఏదీ ఇవ్వడం లేదు.

WhatsApp స్పైవేర్ దాడికి ఎవరు బాధ్యత వహిస్తారు?

ఇస్రో సైబర్ సెక్యూరిటీ సంస్థ ఎన్ఎస్ఓ పెగసాస్ను ఉపయోగించిందని ఫైనాన్షియల్ టైమ్స్ ఒక నివేదికలో పేర్కొంది. ఫోన్ యొక్క డేటా ద్వారా సర్ఫ్ చేయడానికి ఒక ఫోన్ కెమెరా మరియు మైక్రోఫోన్ను రూపొందించే సంస్థ అభివృద్ధి కార్యక్రమం – దాడికి వెనుకబడి ఉంటుంది. మెక్సికన్ పాత్రికేయుడు, ప్రభుత్వ విమర్శకులు మరియు కెనడాలోని NSO కేసులో సౌదీ అరేబియా అసమ్మతిని ఎదుర్కొంటున్న ఒక వ్యక్తికి సహాయం చేసిన UK-ఆధారిత న్యాయవాదిని కంపెనీ లక్ష్యంగా చేసుకుంది.

“ఇది విచారకరం కానీ ఆశ్చర్యకరం కాదు ఎవరైనా ఒక న్యాయవాది లక్ష్యంగా చాలా తీరని ఉండాలి, మరియు దావా చాలా విషయం సాంకేతికత ఉపయోగించడానికి,” UK- ఆధారిత న్యాయవాది గోర్డియన్ చెప్పారు.

మరోవైపు, NSO, ఒక వ్యక్తి లేదా సంస్థను లక్ష్యంగా చేసుకోవటానికి తన సొంత సాంకేతికతను ఉపయోగించలేమని అటువంటి అన్ని దావాలను తిరస్కరించింది. “NSO ఈ వ్యక్తితో సహా ఏ వ్యక్తి లేదా సంస్థను లక్ష్యంగా చేసుకునే దాని స్వంత సాంకేతికతను ఉపయోగించలేరని లేదా కాదు” అని సైబర్ గూఢచార సంస్థ ప్రచురణకు తెలిపింది.

ఎవరు దాడికి గురవుతారు?

సంస్థ యొక్క Android, iOS మరియు Windows అనువర్తనం ఉపయోగించి అన్ని WhatsApp వినియోగదారులు – ప్రపంచవ్యాప్తంగా ప్రపంచవ్యాప్తంగా – ఈ భద్రతా లొసుగును దుర్బలంగా ఉంటాయి. WhatsApp దాడి గురించి సైబర్ భద్రతా నిపుణులు సమాచారం ఒక సాధారణ బలహీనతలను మరియు ఎక్స్పోజర్స్ (CVE) నోటీసు జారీ. Android v2.19.134 లేదా తక్కువ కోసం WhatsApp, WhatsApp Android v2.19.44 లేదా తక్కువ కోసం WhatsApp వ్యాపారం, iOS v2.19.51 లేదా తక్కువ WhatsApp కోసం WhatsApp, iOS కోసం WhatsApp వ్యాపారం కోసం – WhatsApp ఫేస్బుక్ యాజమాన్యంలోని సంస్థ అన్ని జారీ చేసిన CVE నోటి ప్రకారం v2.19.51 లేదా తక్కువ, Windows ఫోన్ v2.18.348 లేదా తక్కువ కోసం WhatsApp, మరియు Tizen v2.18.15 లేదా తక్కువ కోసం WhatsApp దాడికి సమ్మతమైనవి.

WhatsApp ఈ పరిస్థితి తగ్గించడానికి ఏమి ఉంది?

WhatsApp విషయం దర్యాప్తు. ఈ సమయంలో, ఇది దాని సర్వర్లు భద్రపరచడానికి ఒక నవీకరణను తయారు చేసింది. సామాజిక సందేశ అనువర్తనం కూడా ప్రమాదం నుండి స్మార్ట్ఫోన్లను కాపాడడానికి భద్రతా పాచ్ను తయారు చేసింది.

దీనికి తోడు, ఈ విషయం గురించి యు.ఎస్ జస్టిస్ డిపార్ట్మెంట్ అప్రమత్తం చేసింది.

దాడి నుండి నా ఫోన్ను నేను ఎలా కాపాడగలను?

దాడి నుండి మిమ్మల్ని రక్షించడానికి మీరు చేయవలసినది Google Play Store లేదా Apple App Store కు వెళ్లి మీ స్మార్ట్ఫోన్ల్లో అనువర్తనాన్ని నవీకరించండి.

మీరు ఆందోళన చెందుతుంటే, మీ WhatsApp కాల్ని అంతరాయానికి తెరిచి ఉంచండి. మరియు మీరు అనువర్తనం నవీకరించిన తర్వాత, మీ డేటా మొత్తం సురక్షితం.

నిజ-సమయ హెచ్చరికలు మరియు అన్నింటిని పొందండి

వార్తలు

అన్ని-కొత్త ఇండియా టుడే అనువర్తనంతో మీ ఫోన్లో. నుండి డౌన్లోడ్