పశ్చిమబెంగాల్లో నరేంద్ర మోడీ; లోక్సభ ఎన్నికలు 2019 LIVE నవీకరణలు: టిఎంసి హింసకు పాల్పడుతున్నాయి, మమతా బెంగాల్ వేవ్ భయపడుతున్నారని, PM – Firstpost

పశ్చిమబెంగాల్లో నరేంద్ర మోడీ; లోక్సభ ఎన్నికలు 2019 LIVE నవీకరణలు: టిఎంసి హింసకు పాల్పడుతున్నాయి, మమతా బెంగాల్ వేవ్ భయపడుతున్నారని, PM – Firstpost

లోక్సభ ఎన్నికలు 2019 తాజా నవీకరణలు: కోల్కతాలో ఒక రోడ్షోలో జరిగిన హింసాకాండ నేపథ్యంలో విలేకరుల సమావేశంలో, ఎన్నికల సంఘం పశ్చిమ బెంగాల్లో ప్రచారం ముగిసింది.

కోల్కతాలోని అమిత్ షా రోడ్డులో జరిగిన హింసాకాండపై బిజెపి ప్రతినిధి బృందం ఉపాధ్యక్షుడు వెంకయ్య నాయుడును కలుసుకున్నారు. సమావేశానంతరం ప్రకాశ్ జవదేకర్ మాట్లాడుతూ, “రాజ్యసభ సభ్యుల రక్షణ, గృహం మరియు ఛైర్మన్ బాధ్యత, మేము దానిపై వైస్ ప్రెసిడెంట్కు ఒక నివేదికను సమర్పించాము మరియు ఒక నివేదికను కోరింది మరియు తగిన చర్య తీసుకోవాలని డిమాండ్ చేశారు” అని ప్రకాష్ జవదేకర్ అన్నారు.

డైమండ్ హార్బర్ లో తన ర్యాలీలో, నరేంద్ర మోడీ రాష్ట్రంలో హింసాకాండను ప్రోత్సహించేటట్లు TMC ఆరోపించారు. “మేము రాళ్ళను ఎదుర్కొంటున్నాము, మా కార్మికులు వేలాడుతున్నారు, బెంగాల్ను రక్షించడానికి మేము ఇవన్నీ సహించాము” అని ఆయన చెప్పారు.

తృణమూల్ కాంగ్రెసు బలంతో బిజెపి చీఫ్ అమిత్ షా రోడ్డుపై హింసాకాండ మమతా బెనర్జీ ఒకరోజు రోడ్డు షో నిర్వహిస్తున్నారు. గతంలో, టిఎంసి ఎన్నికల కమిషన్కు కొల్కతా హింసాకాండలో బిజెపి ప్రమేయంపై ‘వీడియో రుజువు’ సమర్పించింది. మోడీ బెంగాల్కు వచ్చి, ఆమెను (మమతా బెనర్జీ) స్పీడ్ బ్రేకర్గా పిలుస్తున్నారని విలేఖరులతో మాట్లాడుతూ నేను ఆయనతో అంగీకరిస్తున్నాను, 2014 లో ఆమెకు స్పీడ్ బ్రేకర్ అయ్యింది. వేగం-బ్రేకర్ ఎందుకంటే మీరు ఒక ప్రధాన మంత్రి కాలేరు. ”

బిజెపి కార్యకర్త ప్రియాంక శర్మ అరెస్టు చేసినందుకు మమతా బెనర్జీపై నరేంద్ర మోడీని అరెస్టు చేసిన బసిరాట్లో తృణమూల్ ముఖ్యమంత్రి నరేంద్ర మోడీ, మమతానికి ఎలాంటి అవమానంగా స్పందించారని ప్రశ్నించారు. “దీదీ, నేను మీకు ఒక కళాకారిణి మరియు చిత్రకారుడిని చెప్పాను, మీరు ఎందుకు ఛాయాచిత్రంతో బాధపడతారు?” అని అడిగాడు.

బిజెపి కార్యకర్త ప్రియాంకా శర్మ అరెస్టు అనంతరం మమతా బెనర్జీపై బుధవారం ఆయనను అరెస్టు చేశారు. “దీదీ, మీరు జైలులో పెట్టబోయే బాలికలు ఇప్పుడు మీకు పాఠం నేర్పిస్తారు” అని అతను చెప్పాడు.

ప్రియాంక పంచుకున్న పనులకు మమతా ఎందుకు నేరాన్ని ఎందుకు స్వదేశానికి తీసుకొచ్చారో కూడా అడిగాడు. “డిడి నేను నీకు ఒక కళాకారిణి మరియు చిత్రకారుడిని చెప్పాను, ఎందుకు మీరు ఛాయాచిత్రంతో బాధపడ్డవాడిని.”

పశ్చిమ బెంగాల్లో బిజెపి తరంగం భయపడుతున్నాడని భగవద్గీతలో నరేంద్ర మోడీ మంగళవారం వెల్లడించారు.ఈ పరిస్థితిలో పరిస్థితి స్పష్టంగా కనిపిస్తోందని రెండు రోజుల క్రితం ఆమె చెప్పారు. ఆమె ప్రతీకారం తీర్చుకుంటూ 24 గంటలలో తన అమోద్ షా రోడ్డు మీద లక్ష్యంగా పెట్టుకున్నారని, తన రోడ్డులో బిజెపిని భయపెట్టే ప్రయత్నం జరిగింది. ”

అమిత్ షా రోడ్డులో హింసాత్మక ఘర్షణలు చోటుచేసుకున్న మరుసటి రోజు కాంగ్రెస్ పార్టీ ట్వీట్ అయింది, బిజెపి వ్యతిరేక ప్రజాస్వామ్య నాయకత్వంలో ఏమీ పవిత్రమైనది కాదు, బీజేపీలో ఏమీ సురక్షితమైనది కాదు, విద్యాసాగర్ విగ్రహాన్ని అపవిత్రం చేసి, బెంగాల్లో హింసాత్మక నిరసనలను ప్రేరేపిస్తూ బిజెపి హింస ఎల్లప్పుడూ వారి ఇష్టపడే ఎంపిక.

ఉత్తర ప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రి యోగి ఆదిత్యనాథ్ పశ్చిమ బెంగాల్లోని బరసత్లో ఒక ర్యాలీలో పాల్గొన్నారు. “దేశవ్యాప్తంగా, దుర్గ పూజ, ముహర్రం అదే రోజున పడిపోయాయి, ఉత్తరప్రదేశ్లో అధికారులు నన్ను అడిగారు, మేము పూజల సమయాలను మార్చాలా?” అని అడిగారు. మార్చడం, మీరు సమయం మార్చాలనుకుంటే, ముహర్రం ఊరేగింపు సమయాన్ని మార్చండి. ”

మన్మోహన్ సింగ్ను మన్మోహన్ సింగ్ ప్రధానమంత్రిగా పరిగణిస్తున్నారని, కానీ ఇప్పుడు ఆయన అధికారంలో ఉన్నప్పుడు, మా మాజీ ప్రధాని ఆయనను ఎగతాళి చేయరు అని ఫరీద్కోట్, పంజాబ్లో ఒక ర్యాలీలో రాహుల్ గాంధీ ప్రసంగించారు. బదులుగా, మొత్తం దేశం అతనిని అపహాస్యం చేస్తోంది.

టిఎంసి నాయకుడు డెరెక్ ఓబ్రెయిన్ రెండు వీడియోలను విడుదల చేశారు, వారు బిజెపి గూండాలు “బహుముఖ్ ఈశ్వర్ చంద్ర విద్యాసాగర్ విగ్రహాన్ని దెబ్బతీశారు.

బిజెపి బిజెపి ప్రచారానికి బెంగాల్ ప్రచారాలకు బయట పెట్టి, విద్యాసాగర్ విగ్రహాన్ని ఉల్లంఘించడం ద్వారా బెంగాల్కు చెందిన అనేక సంస్కృతులను విడగొట్టిందని తృణమూల్ కాంగ్రెస్ పేర్కొంది.

“నేడు మేము నిర్వహించిన విపరీతమైన విలేకరుల సమావేశంలో … కోలకతా వీధులను చూడడానికి మాకు అన్నింటికీ దుఃఖం కలిగించింది … కోపం ఉంది మరియు అక్కడ షాక్ ఉంది.” బిజెపి ప్రెసిడెంట్ తన గుండులతో, బెంగాల్ వెలుపల నుండి నియమించారు, నిన్న ఏం జరిగిందో బెంగాల్లో చాలా ధర్మాలను దెబ్బతీసింది, డెరెక్ ఓ బ్రెయిన్ చెప్పారు. ”

ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోడి మాట్లాడుతూ, “నమదార్ కారణంగా కాంగ్రెస్ ఎన్నికలను కోల్పోలేదని చెప్పలేము, అది రాజవంశం యొక్క నియమాలకు వ్యతిరేకంగా ఉంటుంది, అందుకే 5 వ దశ తరువాత, ‘నామ్దార్’ కుటుంబం వారి సొంత బ్యాటింగ్ ప్రారంభించారు. ”

బిజెపి గెలుపొందినదని మోస్ చెప్పారు, ఎందుకంటే కాంగ్రెస్ కూడా ఓటమికి తన సన్నాహాలు ప్రారంభించింది. ఓటమికి నామదార్ను నిందించడానికి వంశపారంపర్యవాదం యొక్క ప్రాథమిక సూత్రాలకు వ్యతిరేకంగా ఉన్నందున కాంగ్రెస్కు తగిన బలిపశువుల కోసం వెతుకుటకు మారథాన్ను నిర్వహిస్తోంది. ఇప్పుడు సిక్కు వ్యతిరేక వ్యాఖ్యలు చేస్తూ నన్ను దుర్వినియోగం చేస్తున్నవారు నిందను తీసుకోవడానికి స్వచ్చందంగా ఉన్నారు.

కోల్కతా హింసాకాండ తరువాత తన మొట్టమొదటి ప్రతిచర్యలో, ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోడీ ఈ సంఘటన కోసం మమతా బెనర్జీ ప్రభుత్వం CNN-News18 కు చెప్పారు. ఈ ఎన్నికల్లో పశ్చిమ బెంగాల్ నుంచి హింసాకాండపై నివేదికలు ఉన్నాయని ఆయన చెప్పారు. టిఎంసి పాలనపై ప్రధాని జమ్ము కాశ్మీర్లో ఎన్నికలు జరగడం లేదని అన్నారు.

బిజెపి అధ్యక్షుడు మాయావతి గుజరాత్ ముఖ్యమంత్రిగా ప్రధాని నరేంద్ర మోడీ వారసత్వం తనకు, బిజెపికి, అలాగే దేశం యొక్క మతపరమైన చరిత్రపై ఒక భారం. బహుజన సమాజ్ పార్టీ తన వ్యక్తిగత ఆస్తికి సంబంధించి ప్రధాని మర్యాద పరిమితులను దాటిందని మాయావతి ఆరోపించారు.

టిఎంసి కార్యకర్తలచే యోగి ఆదిత్యనాథ్ ర్యాలీలో రద్దు చేయవలసి ఉందని నివేదికలు వెల్లడించిన తరువాత, తాజా నివేదికలు అమిత్ షా ఉత్తరప్రదేశ్ ముఖ్యమంత్రికి వెళ్లి అన్ని ర్యాలీలను నిర్వహించాలని ఆదేశించారు.

యోగా ఆదిత్యనాథ్ ప్రసంగించనున్న మూడు కోల్కతా ర్యాలీల్లో ఒకటి ఈ రోజు రద్దు చేయవలసి ఉందని బిజెపి వర్గాలు చెప్పాయి, ఎందుకంటే MC కేడర్లు వేదికపై విధ్వంసాన్ని ఆరోపించారు. బిజెపి ర్యాలీ నిర్వాహకులు కూడా ఒక బిజెపి ఈవెంట్ సమకూర్చటంలో సహాయం అంగీకరించినందుకు టిఎంసి కేడర్ ద్వారా అప్ ఓటమి చేసిన News18 చెప్పారు.

బిజెపి యువజన విభాగం కన్వీనర్ ప్రియాంక శర్మ బిజెపి కార్యాలయంలో ఆలీపోర్ కరెక్షనల్ హోమ్ నుంచి విడుదల అయ్యారు.  

బిజెపి జాతీయ అధ్యక్షుడు అమిత్ షా మాట్లాడుతూ “కోల్కతా, బెంగాల్లోని మన జనాదరణ మమతకు జితీలు ఇచ్చింది, అందుకే ఆమె తీవ్ర చర్యలు చేపట్టింది. రాష్ట్రంలో రాజకీయ హింసాకాండలో తన పార్టీ 60 మంది సభ్యులను కోల్పోయినప్పుడు, అతడిపై దాడి జరిగినట్లు ఊహించనిది. అతను, “నా సెక్యూరిటీలో సిఆర్పిఎఫ్ బృందంలో ఉండకపోతే, నేను హింస నుండి సజీవంగా తిరిగి రాలేనని” అన్నారు.

‘బిజెపి మెజారిటీని 5 వ దశకంలో అధిగమించింది, ఎన్నికలు ముగిసే వరకూ 300 సీట్లను గెలుచుకోవచ్చు’ అని భారతీయ జనతా పార్టీ జాతీయ అధ్యక్షుడు అమిత్ షా అంచనా వేస్తున్నారు.

బిజెపి జాతీయ అధ్యక్షుడు అమిత్ షా న్యూఢిల్లీలోని పార్టీ ప్రధాన కార్యాలయంలో విలేకరుల సమావేశంలో ప్రసంగించారు. ABVP మరియు TMCP మధ్య మంగళవారం జరిగిన ఘర్షణల గురించి ప్రస్తావిస్తూ, “పశ్చిమ బెంగాల్లో మినహా ఇతర ప్రదేశాల్లో హింసాకాండలు లేవు.”

సుప్రీం కోర్టు, బుధవారం బిజెపి కార్మికుడు ప్రియాంకా శర్మ ఇప్పటికీ జైలులోనే ఉన్నారనే వాస్తవాన్ని తీవ్రంగా మినహాయించారు. ఎస్సీ ఆర్డర్ నిన్న విడుదల చేయాలని ఆమె స్పష్టం చేసింది.

కోల్కతాలో మంగళవారం ఎన్నికల హింస పెద్ద ఎత్తున రాజకీయ నిరసనలను ప్రేరేపించింది. తృణమూల్ కాంగ్రెస్, బిజెపి రెండింటినీ ఘర్షణలకు పరామర్శించాయి. న్యూఢిల్లీలోని జంతర్ మంతర్లో భారతీయ జనతాపార్టీ నిరసనలు చేస్తుండగా, తృణమూల్ కాంగ్రెస్ హౌరాలో వీధులకు చేరుకుంది; కాగా, వామపక్ష కార్మికులు కోలకతాలోని ఒక కళాశాలలో ఈశ్వర్ చంద్ర విద్యాసాగర్ పతనం యొక్క వినాశనానికి వ్యతిరేకంగా నిరసన వ్యక్తం చేశారు.

కోల్కతాలో బిజెపి జాతీయ అధ్యక్షుడి రోడ్షోపై పటిష్టమైన దాడికి వ్యతిరేకంగా ‘జాతీయ నిరసన’ నిర్వహించనున్నట్లు భారతీయ జనతా పార్టీ పేర్కొంది. కూర్చుని నిరసన నేడు ఉదయం 10:30 వద్ద ప్రారంభమవుతుంది.

రాహుల్ గాంధీ ఆల్వార్లో తన ఎన్నికల ర్యాలీని రద్దు చేశారు. నగరంలో వాతావరణం క్షీణిస్తుందని భావిస్తున్నట్లు వార్తలు వచ్చాయి. రాహుల్ నగరంలో బహిరంగ సమావేశాన్ని ఏర్పాటు చేయాలని నిర్ణయించారు. ఏప్రిల్ 26 న తన భర్త ఎదుట లైంగిక వేధింపులకు గురైన అల్వార్ అత్యాచార బాధితుడిని కూడా సందర్శించనున్నారు.

మే 19 న జరగనున్న లోక్సభ ఎన్నికల చివరి దశకు ప్రచారం కోసం మూడు రోజులు మిగిలి ఉండగానే, అంతిమ కౌన్సెలె చాలా అక్షరాలా ప్రారంభమైంది. కోల్కతాలో నిన్న హింసాకాండను ఉదయం 10 గంటలకు అమిత్ షా మీడియాకు ప్రసంగించనున్నారు.

2019 లోక్సభ ఎన్నికల కోసం మూడవ-చివరి రోజున, ప్రధానమంత్రి నరేంద్ర మోడీ బీహార్లోని పాలింగంజ్, ఝార్ఖండ్లోని డియోఘర్, పశ్చిమ బెంగాల్లోని బసిర్హత్ మరియు డైమండ్ హార్బర్లలో ర్యాలీలను సంప్రదిస్తారు. మంగళవారం, తనను వారణాసికి చెందిన కాశీ వాసిగా పేర్కొన్న సమయంలో, వారణాసి ప్రజలకు మోడీ ఒక ‘భావోద్వేగ’ సందేశాన్ని జారీ చేసింది, పురాతన నగరంతో అతని సంబంధం మరియు అనుబంధాన్ని నొక్కిచెప్పడంతో ప్రజలు పెద్ద సంఖ్యలో ఓటు వేయాలని కోరారు.

వారణాసి ప్రజలకు మోడీ ప్రత్యేక సందేశం జారీ చేసినప్పటికీ, వారణాసిలోని జనరల్ సెక్రటరీ ప్రియాంక గాంధీ రాకను కూడా కాంగ్రెస్ పార్టీ ప్రకటించింది. ప్రియాంక అభ్యర్థిత్వానికి ఈ ఏడాది చాలా ఊహాగానాలున్నాయి. తూర్పు ఉత్తరప్రదేశ్ యొక్క ఛార్జ్ ప్రధానమంత్రిపై పోటీ చేయాలని పలు నివేదికలు ఉన్నాయి, అయితే ప్రియాంకా తన పోటీలో ఎటువంటి నిర్ణయం తీసుకోలేదని తరువాత వివరించారు. ” నా పార్టీ నన్ను ఎన్నికలలో పోటీ చేయాలని అడిగితే, నేను ఖచ్చితంగా చేస్తాను, అయితే పార్టీ కార్యాలయం కోసం పని చేయాలనేది నా వ్యక్తిగత కోరిక. ” అని కాంగ్రెస్ నాయకుడు విలేకరులతో అన్నారు .

కాంగ్రెస్ అజయ్ రాయ్ను రంగంలోకి తెచ్చింది.

బిజెపి అధినేత అమిత్ షా భారీ రోడ్డు పథంలో బిజెపి, టిఎంసి మద్దతుదారులు కోల్కతా వీధుల్లో పోరాడారు. పశ్చిమ బెంగాల్లోని బసిర్హాట్, డైమండ్ హార్బర్లో ర్యాలీలు జరిగాయి. పశ్చిమ బెంగాల్లో హింసాత్మక ఘర్షణలు జరిగాయి. బిజెపి ప్రెసిడెంట్ గాయపడలేదు, కాని జంబోరేని కట్ చేయవలసి వచ్చింది మరియు పోలీసులు భద్రతకు వెళ్ళవలసి వచ్చింది. ముఖ్యమంత్రి మమతా బెనర్జీపై, అమిత్ షా రోడ్డులో అమాయక హింసాకాండ కోసం తన పార్టీ తీవ్రస్థాయిలో దాడి చేయనున్నట్లు మోడి ర్యాలీలు నిశితంగా గమనించవచ్చు.

మంగళవారం, కోల్కతాలోని కొన్ని ప్రాంతాలలోని మద్దతుదారుల మధ్య ఘర్షణకు కారణమయ్యాయి. వాడియాసాగర్ కళాశాల హాస్టల్లోని టిఎంసి మద్దతుదారులచే షా చేస్తున్న దాడులతో రాళ్ళతో దాడి చేస్తున్నట్లు మంగళవారం, కోల్కతాలోని ప్రాంతాలలో హింసాకాండ వేసింది. కాగా, బిజెపి మద్దతుదారులు ప్రతీకారం తీర్చుకుంటూ, టిఎంసి ప్రత్యర్థులతో కాలేజీ ప్రవేశంలో వెలుపలికి దిగజారారు.

వెలుపల నిలిపిన అనేక మోటార్ సైకిళ్ళు నాశనమవడం మరియు మండుతున్నట్లు నిర్ణయించబడ్డాయి. విరిగిన గాజు ముక్కలు కళాశాల లాబీ నిండిపోయింది, ఈశ్వర్ చంద్ర విద్యాసాగర్, ప్రముఖ తత్వవేత్త మరియు బెంగాల్ పునరుజ్జీవనం యొక్క కీలకమైన వ్యక్తి, పదునైన పరాజయం పాలైంది. పోలీస్ సిబ్బంది నీటి తో నిండి బకెట్లు తో నిప్పుపెట్టుకొను ప్రయత్నిస్తున్న కనిపించింది.

కాంగ్రెస్ అధ్యక్షుడు రాహుల్ గాంధీ రాజస్థాన్, పంజాబ్లను సందర్శించనున్నారు. ఆల్వార్, ఫరీద్కోట్, లూధియానాలలో ర్యాలీలను ప్రసంగించనున్నారు.

తాజా ఎన్నికల వార్తలు, విశ్లేషణ, వ్యాఖ్యానం, ప్రత్యక్ష నవీకరణలను, లోక్ సభ ఎన్నికలు 2019 కోసం షెడ్యూల్ మీ గైడ్ firstpost.com/elections . రాబోయే సార్వత్రిక ఎన్నికలకు అన్ని 543 నియోజకవర్గాల నుండి ట్విట్టర్ మరియు Instagram లో మా ఫేస్బుక్ పేజీని లేదా మా ఫేస్బుక్ పేజీ లాంటిది మాకు ఇష్టం.