ఎకనామిక్ టైమ్స్ – ప్రజలు మరింత వాటిని ఉపయోగిస్తున్నప్పటికీ భారతదేశం ATM లను మూసేస్తుంది

ఎకనామిక్ టైమ్స్ – ప్రజలు మరింత వాటిని ఉపయోగిస్తున్నప్పటికీ భారతదేశం ATM లను మూసేస్తుంది
రాహుల్ సతిజ ద్వారా

ఒక ఫైండింగ్

భారతదేశం లో ATM

నగదుపై ఆధారపడటం కూడా పటిష్టమైనదిగా ఉంది, యంత్రాలను నడపడానికి మరింత ఖరీదైనదిగా చేసే కఠిన నిబంధనలకు కృతజ్ఞతలు.

లావాదేవీలు పెరిగినా, దేశంలో ఆటోమేటెడ్ టెల్లర్ మెషీన్లు గత రెండేళ్లలో తగ్గాయి. రిజర్వ్ బ్యాంక్ గణాంకాలు వెల్లడించాయి. BRICS దేశాలలో 100,000 మంది ప్రజలకు భారతదేశం ఇప్పటికే తక్కువ ATM లను కలిగి ఉంది

ఇంటర్నేషనల్ మానిటరీ ఫండ్

.

బ్యాంక్ మరియు ఎటిఎమ్ ఆపరేటర్లు గత ఏడాది సెంట్రల్ బ్యాంక్ భద్రతా దళానికి దరఖాస్తు చేసుకున్న సాఫ్ట్వేర్ మరియు పరికరాల నవీకరణల ఖర్చును శోషించడానికి పోరాడుతూనే ఉంటుంది. ప్రధాని నరేంద్రమోడీ ప్రచారం నుండి చాలా బ్యాంక్ నోట్లను తీసి మూడు సంవత్సరాల కన్నా ఎక్కువ నగదు రాజుగా మిగిలి ఉన్న దేశంలో ఆర్థికంగా చేరినందుకు ప్రచారం చేస్తున్నది.

using-more

“ఎటిఎంల తగ్గుముఖ సంఖ్య జనాభా పెద్ద సంఖ్యలో ప్రభావితమవుతుంది, ముఖ్యంగా పిరమిడ్ దిగువన సామాజిక-ఆర్ధికంగా ఉన్నవారికి,” అని మేనేజ్మెంట్ డైరెక్టర్ రుస్టాస్ట్ ఇరానీ అన్నారు.

హిటాచీ

చెల్లింపు సేవలు ప్రెవేట్. లిమిటెడ్, యంత్రాలు యొక్క ప్రొవైడర్. “దేశంలో ప్రవేశించడం చాలా తక్కువగా ఉంది.”

సెక్యూరిటీ ఖర్చులు పెరగడంతో, ATM ఆపరేటర్లు ఒత్తిడికి గురవుతారు ఎందుకంటే వారు ఆదాయం కోసం ఆధారపడే రుసుములు తక్కువగా ఉంటాయి మరియు పరిశ్రమల సంఘం అనుమతి లేకుండా పెరుగుతాయి కాదు. ATM ఆపరేటర్లు – బ్యాంకులు మరియు మూడవ పార్టీలను కలిగి ఉంటాయి – రుణదాతకు లేదా క్రెడిట్ కార్డును నగదు ఉపసంహరణకు ఉపయోగించిన రుణదాతకు 15 రూపాయల అని పిలవబడే అంతరమార్పు రుసుమును వసూలు చేస్తాయి.

trailing

“ఇంటర్మీడియట్ రుసుములు ATM ల యొక్క మ్యూట్ పెరుగుదల వెనుక అతిపెద్ద కారకం. వారు గ్రౌండ్ రియాలిటీ ప్రతిబింబించేలా ఉండాలి, “R. గాంధీ, మాజీ ఆర్బిఐ డిప్యూటీ గవర్నర్ చెప్పారు. “బ్యాంకులు తమ సొంత ATM లను నిర్వహించడం కంటే ఇతర బ్యాంకులకి ఇంటర్ఛేంజ్ రుసుము చెల్లించటానికి తక్కువ ధరను కనుగొన్నాయి.”

అయినప్పటికీ అందరికీ పెరుగుతున్న ఫీజు పరిష్కారం అని ఒప్పుకోరు. వారు పెరిగాయి ఉంటే, బ్యాంకులు వినియోగదారులకు అధిక ఆరోపణలు పాస్ ఉండవచ్చు, R. Subramaniakumar ప్రకారం, వద్ద చీఫ్ ఎగ్జిక్యూటివ్ ఆఫీసర్

ఇండియన్ ఓవర్సీస్ బ్యాంకు

.

going

2014 లో పదవీ బాధ్యతలు స్వీకరించిన నాటి నుండి 355 మిలియన్ల మంది బ్యాంకింగ్ వ్యవస్థను మోడీ జోడించిన తరువాత ఎటిఎమ్లతో సహా ప్రాథమిక ఆర్థిక సేవలకు ప్రాముఖ్యత సంతరించుకుంది. 2016 నవంబర్లో ప్రధాని మన్మోహన్ బ్యాంకు బ్యాంకుల్లో 86 శాతం అక్రమంగా వచ్చినప్పుడు అనేక మంది భారతీయులు ఖాతాలను ప్రారంభించారు. ప్రజల ఖాతాలకు సంక్షేమ ప్రయోజనాలు, ఎటిఎంలపై ఆధారపడటం.

కొన్ని ప్రభుత్వ రంగ రుణదాతలు బ్రాంచ్ హేతుబద్ధీకరణ ATM లో డ్రాప్ వెనుక మరొక అంశం. స్టేట్ బ్యాంక్ ఆఫ్ ఇండియా 1,000 అసెట్ల ఫండ్స్లో ఐదు అనుబంధ బ్యాంకులు, స్థానిక రుణదాతలను కొనుగోలు చేసిన తర్వాత 2018 నాటికి తగ్గించింది.

సెక్టార్ నిర్వహించే డిజిటలైజేషన్ మార్పులు బ్యాంకులు భవిష్యత్లో తక్కువగా ఉంటాయి. ఎస్బిఐ మేనేజింగ్ డైరెక్టర్ దినేష్ కుమార్ ఖార అన్నారు. రెండు ఎటిఎంలలో ఒకటి బ్యాంకు శాఖలలో ఉంది.

fewer

తగ్గుతున్న ఎటిఎంల సంఖ్య ఇంకా పెరిగే అవకాశం ఉంది

మొబైల్ పెంచండి

బ్యాంకింగ్, ప్రపంచంలోని అతిపెద్ద వెయ్యేళ్లపాటు మరియు జనరేషన్ Z జనాభాలతో దేశంలో వేగంగా పెరుగుతోంది. గత ఐదు సంవత్సరాలలో మొబైల్ బ్యాంకింగ్ లావాదేవీలు 65 సార్లు పెరిగాయి.

“ప్రజలు మొబైల్ అనువర్తనాలకు బదిలీ చేస్తున్నారు” అని ఫెడరల్ బ్యాంక్ లిమిటెడ్ చీఫ్ ఫైనాన్షియల్ ఆఫీసర్ అశుతోష్ ఖజురియా అన్నారు “ఇది ATM లలో ఓటు వేయడానికి ముందుగానే ఉంది కానీ ఇది ఖచ్చితంగా తగ్గిపోతోంది. ఎవరూ క్షీణిస్తున్న ప్రతిపాదనలో ఎవ్వరూ పెట్టుబడి పెట్టరు. ”