వియత్నాం యొక్క మెకాంగ్ డెల్టా – జిన్హువా | ఆఫ్రికన్ స్వైన్ జ్వరము హిట్స్ ఇంగ్లీష్.news.cn – జిన్హువా

వియత్నాం యొక్క దక్షిణాన హౌగ్గియాంగ్ ప్రావిన్స్, ఆఫ్రికన్ స్వైన్ ఫీవర్ (ASF) బారిన పడింది, ఇది దేశం యొక్క మెకాంగ్ డెల్టాలో వ్యాధిని దెబ్బతీసింది, స్థానిక ఆన్లైన్ వార్తాపత్రిక VnExpress మంగళవారం నివేదించింది.

వీ థియ్ జిల్లాలో ఇద్దరు ఇళ్ళను పెంచిన మొత్తం 68 పందులు ఎఎస్ఎఫ్తో సోకినట్లు, ఆ తరువాత వార్తాపత్రిక వ్యవసాయ, గ్రామీణాభివృద్ధి శాఖను ఉటంకిస్తూ పేర్కొంది.

హౌ గాంగ్లో, 15,000 మంది గృహాలు ప్రస్తుతం సుమారు 160,000 మంది మొత్తం పంది జనాభాతో పందులను పెంచుతాయి.

ఉత్తర హంగ్ యెన్ రాష్ట్రంలో మొదటి ASF వ్యాప్తి ఫిబ్రవరిలో మొదలైంది కాబట్టి, ఈ వ్యాధి ఇప్పటికి దేశవ్యాప్తంగా 29 ప్రాంతాలకు వ్యాపించింది, ఎక్కువగా ఉత్తర మరియు మధ్య ప్రాంతాలలో వార్తాపత్రిక ప్రకారం.

వియత్నాంలో 29 నగరాల్లో 204 జిల్లాలలో 2,296 కమ్యూన్లలో 2,506 కమాండోలు మరియు 1.2 మిలియన్ పందుల కంటే ఎక్కువ మే 12 నాటికి ప్రావిన్స్లు, లేదా మొత్తం పంది జనాభాలో 4 శాతానికి పైగా వ్యాధితో బాధపడుతున్నాయి, వియత్నాం న్యూస్ ఏజన్సీ సోమవారం వ్యవసాయ, గ్రామీణాభివృద్ధి మంత్రిత్వ శాఖ పేర్కొంది.

ASF అనేది దేశీయ మరియు అడవి పందులను ప్రభావితం చేసే ఒక తీవ్రమైన వైరల్ వ్యాధి, ఇది ప్రత్యక్ష లేదా చనిపోయిన పందులు మరియు పంది మాంస ఉత్పత్తుల ద్వారా వ్యాప్తి చెందుతుంది, ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ ప్రపంచ సంస్థ ASF వైరస్ మానవులకు ప్రమాదకరం కాదని పేర్కొంది, అయితే పందులలో మరియు అనారోగ్య జ్వరం దాదాపు ప్రాణాంతకమైన పందులు.