డిఎంమియా యొక్క నష్టపరిచే ప్రభావాలను గుర్తించే మార్గాలు పరిశోధకులు చాలా ఆలస్యం కావడానికి ముందుగా – ANI న్యూస్

డిఎంమియా యొక్క నష్టపరిచే ప్రభావాలను గుర్తించే మార్గాలు పరిశోధకులు చాలా ఆలస్యం కావడానికి ముందుగా – ANI న్యూస్

ANI | అప్డేట్: మే 14, 2019 11:12 IST

వాషింగ్టన్ DC [USA], మే 14 (ANI): డిమెన్షియా యొక్క కొన్ని రూపాల కోసం పరిశోధకులకు ముందుగా గుర్తించే పద్ధతి ఉంది. ఒక అరుదైన న్యూరోడెజెనరేటివ్ మెదడు క్రమరాహిత్యం కలిగిన రోగులు, ప్రాథమిక ప్రోగ్రెసివ్ అఫాసియా (PPA) అని పిలుస్తారు, MRI స్కాన్లో నిర్మాణాత్మకంగా సాధారణమైన ప్రాంతాల్లో మెదడు పనితీరులో అసాధారణతలను ప్రదర్శిస్తారు.
“మెదడు పనితీరును ఎంత క్షీణత ప్రభావితం చేయాలో అధ్యయనం చేయాలని మేము కోరుకున్నాను” అని అధ్యయనం యొక్క ప్రధాన రచయిత మరియు స్పీచ్, భాషా మరియు వినికిడి శాస్త్రాల విభాగంలోని అసిస్టెంట్ ప్రొఫెసర్ అనతా కీలార్ చెప్పారు.
నిర్మాణ MRI మెదడు కణాల యొక్క 3D విజువలైజేషన్ను అందిస్తుంది, ఇది PPA వంటి మెదడు కణాలను వాచ్యంగా వాడిపోయేలా చేసే వ్యాధులతో ఉన్న రోగులను అధ్యయనం చేసేటప్పుడు ఉపయోగపడుతుంది.
మాగ్నెటోన్స్ఫలోగ్రఫీ, లేదా MEG, మరోవైపు, మెదడు ప్రతిస్పందన ప్రారంభమయ్యే విషయంలో మీరు నిజంగా మంచి స్పేషియల్ ప్రిసిషన్ను ఇస్తున్నాం.ముందుగా ఉన్న ముందరి దశలో ఇప్పటికే క్షీణించిన ప్రాంతాల నుండి తగ్గిన మెదడు ఫంక్షన్ వస్తున్నట్లయితే, క్షీణత, “అధ్యయనం యొక్క సీనియర్ రచయిత మరియు టొరాంటో విశ్వవిద్యాలయంలో మనస్తత్వ శాస్త్ర సహాయక ప్రొఫెసర్ జెడ్ మెల్ట్జెర్ అన్నారు.
పరిశోధనలు జర్నల్ ఆఫ్ న్యూరోఫిషోలోజియాలో ప్రచురించబడ్డాయి.
అధ్యయనం యొక్క భాగంగా, పరిశోధకులు PPA తో రోగుల మెదడు స్కాన్లను ఆరోగ్యకరమైన నియంత్రణలకు మరియు రెండు వర్గాలు భాష పనులను ప్రదర్శించారు. పరిశోధకులు కూడా పాల్గొనేవారి మెదడులను విశ్రాంతి తీసుకున్నారు. ఫంక్షనల్ వైఫల్యాలు పనులు మరింత తీవ్రంగా ఉంటాయి, ఎందుకంటే PPA తో వ్యక్తులు భాష మాట్లాడటం లేదా అర్థం చేసుకునే సామర్థ్యాన్ని కోల్పోతారు, కాగ్నిషన్ యొక్క ఇతర అంశాలు సాధారణంగా సంరక్షించబడుతుంది.
ఒక PPA మెదడు యొక్క నిర్మాణ మరియు క్రియాత్మక సమగ్రత మధ్య వ్యత్యాసాన్ని గుర్తించడం అనేది ముందుగా గుర్తించే పద్ధతిగా ఉపయోగించబడుతుంది.
పరిశోధనా బృందం ప్రకారం, ఇది చాలా మంచిది ఎందుకంటే చిత్తవైకల్యం చికిత్స కొరకు రూపొందించిన అనేక మందులు నిజంగా సమర్థవంతంగా లేవని మరియు “మనం మెదడు నష్టం చాలా ఆలస్యంగా గుర్తించటం వలన కావచ్చు.”
తరచూ, ప్రజలు వారి న్యూరాన్లు ఇప్పటికే చనిపోయే వరకు సహాయం కోసం రావు.
“వ్యాధి పురోగతిని ఆలస్యం చేయడానికి మేము పరిహారం చికిత్సలు చేయగలము, కానీ మెదడు కణాలు చనిపోయిన తరువాత, వాటిని తిరిగి పొందలేము” అని కీలార్ జోడించారు.
ఈ పద్ధతిని రోగులకు నష్టం జరగకుండా అనుమతిస్తుంది. (హైదరాబాద్)