కెనడా షుగర్ ప్రత్యామ్నాయాలు మానుకోండి; ఇక్కడ ఎందుకు మనం తప్పక – NDTV న్యూస్

కెనడా షుగర్ ప్రత్యామ్నాయాలు మానుకోండి; ఇక్కడ ఎందుకు మనం తప్పక – NDTV న్యూస్

యునైటెడ్ స్టేట్స్ లో పనిచేసే మరియు నివసిస్తున్న కెనడియన్ డైటీషియన్గా, నేను రెండు దేశాలలో ఆరోగ్య విధానాన్ని కొనసాగించాలనుకుంటున్నాను. అందువల్ల ఆరోగ్యం కెనడా, పబ్లిక్ హెల్త్కి బాధ్యత వహించే ప్రభుత్వ సంస్థ, ముఖ్యంగా చక్కెర సలహాల విషయానికి వస్తే, ముఖ్యంగా చక్కెర ప్రత్యామ్నాయాల విషయంలో కొత్త కోర్సును చదివేందుకు నేను చాలా ఆసక్తి చూపించాను. ఇది అమెరికా సంయుక్త రాష్ట్రాల నుండి విపరీతమైన ఒక ట్రాక్.

గతసంవత్సరం నుండి మరియు సంయుక్త విధానం నుండి గణనీయమైన నిష్క్రమణ, కెనడా యొక్క కొత్త ఆహారం మరియు ఆహార మార్గదర్శకాలు, ఈ సంవత్సరం విడుదల, సున్నా క్యాలరీ లేదా తక్కువ క్యాలరీ చక్కెర ప్రత్యామ్నాయాలు అవసరం లేదా ఉపయోగపడిందా కాదు అని. “చక్కెర ప్రత్యామ్నాయాలు ఉచిత చక్కెరల తీసుకోవడం తగ్గించాల్సిన అవసరం లేదు,” అని మార్గదర్శకాలు చెబుతున్నాయి, ఎందుకంటే “స్వీటెనర్లను తీసుకోవడంలో బాగా స్థిరపడిన ఆరోగ్య ప్రయోజనాలు లేవు, పోషకాహార ఆహారాలు మరియు తియ్యని తృణధాన్యాలు బదులుగా ప్రచారం చేయాలి. ”

దీనికి విరుద్ధంగా, US వ్యవసాయం మరియు ఆరోగ్యం మరియు మానవ సేవల విభాగాలు జారీచేసిన అమెరికన్ల (DGAs) 2015-2020 ఆహార మార్గదర్శకాలు, చక్కెర ప్రత్యామ్నాయాలు ప్రజలకు తక్కువ కేలరీలను, తక్కువ కాలవ్యవధిలో, ప్రశ్నలు దీర్ఘకాలిక బరువు నిర్వహణ వ్యూహంగా వారి ప్రభావం గురించి ఉన్నాయి. ” మార్గదర్శకాలు వారి వాడుకను ప్రోత్సహించవు లేదా నిరుత్సాహపరచవు.

తేడాలు సూక్ష్మంగా అనిపించవచ్చు, కానీ ప్రతి దేశంలో ఆహార మార్గదర్శకాలు పాఠశాలలు వంటి ప్రభుత్వ సంస్థల్లో సేవలను అందించడానికి ఉపయోగపడతాయి మరియు పలువురు ఆరోగ్య సంరక్షణ నిపుణులు వారి సిఫార్సులు ఆధారంగా ఉంటారు. భాషా వ్యవహారాలు. కానీ సలహాలో వ్యత్యాసాన్ని వివరించడానికి ప్రయత్నించడానికి ముందు, చక్కెర ప్రత్యామ్నాయాలపై శీఘ్ర ప్రైమర్ను కలిగి ఉన్నాం.

షుగర్ ప్రత్యామ్నాయాలు అనేక రకాలుగా ఉన్నాయి, వీటిలో అధిక-తీవ్రత కలిగిన స్వీటెనర్లను కనీసం 100 రెట్లు చక్కెరగా తీపిగా తీర్చిదిస్తారు. అస్పర్టమే మరియు సాచరిన్ లేదా “స్టెవియా మరియు సన్క్ ఫండ్” వంటి “కృత్రిమమైనవి” కావచ్చు. అవి కేలరీల సంఖ్యను తక్కువగా కలిగి ఉంటాయి లేదా చక్కెర ఆల్కహాల్ వంటి తక్కువ కేలరీల స్వీటెనర్లను వర్గీకరించవచ్చు.

పరిశోధన మరియు చాలా విధాన పత్రాల్లో, చక్కెర ప్రత్యామ్నాయాలు తరచూ ఒకే రకమైన కాంపౌండ్స్ కాకుండా ఒక వర్గం వలె చర్చించబడతాయి. ఇది కొన్ని రకాలు ఉత్తమమైనదా అని తెలుసుకోవడానికి ఇది సవాలు చేస్తుంది.

చాలా ఆందోళన కృత్రిమ స్వీటెనర్లపై దృష్టి పెడుతుంది. ఆరు ఆహారాలు మరియు పానీయాలలో పదార్థాలు మరియు టేబుల్ స్వీటెనర్లను ప్రజలు తమను తాము జోడించవచ్చు వంటి సంయుక్త ఫుడ్ అండ్ డ్రగ్ అడ్మినిస్ట్రేషన్ ఆమోదించింది. 6,000 కన్నా ఎక్కువ ఆహార ఉత్పత్తులు, సుక్రోలస్ (Splenda), అస్సాల్ఫేమ్ K (స్వీట్ వన్ లేదా సన్నెట్) మరియు సాచరిన్ (స్వీట్ ‘న్ లో లేదా షుగర్ ట్విన్) ఉన్నాయి, ఇది అస్పర్టమే (బ్రాండ్ పేర్లను NutraSweet లేదా సమానంగా అమ్ముతుంది) ), మరియు స్వల్ప-తెలిసిన నీతి నామము మరియు ప్రయోజనం. మీరు ఆహారాలు మరియు పానీయాల పరిధిలో కృత్రిమ స్వీటెనర్లను కనుగొంటారు, వాటిలో లైట్ పెరుగు, ఆహారం సోడాస్, ప్రోటీన్ బార్లు మరియు చూయింగ్ గమ్ అలాగే కాల్చిన వస్తువులు మరియు ఘనీభవించిన డెజర్ట్లు ఉంటాయి. అమెరికన్ ఆహారంలో కృత్రిమ స్వీటెనర్ల యొక్క కార్బొనేటెడ్ పానీయాలు టాప్ మూలం.

రీసెర్చ్ సూచిస్తుంది స్టెవియా మరియు సన్యాసి పండు, సహజ చక్కెర ప్రత్యామ్నాయాలు, మానవ వినియోగం కోసం సురక్షితంగా ఉంటాయి, అయితే వారు బరువు నష్టం దారితీస్తుంది స్పష్టంగా లేదు. అయితే కృత్రిమ స్వీటెనర్ల భద్రత గురించి వైరుధ్య పరిశోధన ఉంది. కృత్రిమ స్వీటెనర్లను టైప్ 2 మధుమేహం, గుండె జబ్బులు, మూత్రపిండాల వ్యాధి మరియు క్యాన్సర్ ప్రమాదం పెంచుతుందని కొన్ని అధ్యయనాలు సూచించాయి మరియు మైక్రోబయోమ్ మరియు మానసిక ఆరోగ్యంపై ప్రతికూల ప్రభావాన్ని కలిగి ఉండవచ్చు.

ఉదాహరణకు, హెల్త్ ప్రొఫెషినల్ యొక్క ఫాలో-అప్ అధ్యయనం మరియు 80,647 మంది మహిళల నుండి సేకరించిన పరిశోధన ఆధారంగా గత నెలలో సర్క్యులేషన్ లో ప్రచురించబడిన నర్సుల ఆరోగ్యం అధ్యయనం నుండి సేకరించిన పరిశోధన కృత్రిమంగా తీయని పానీయాలు తినే ప్రమాదం మరియు మరణం గుండె జబ్బు నుండి. ఒక రోజు కృత్రిమంగా తియ్యని పానీయాల యొక్క నాలుగు లేదా అంతకంటే ఎక్కువ సేర్విన్గ్స్లను తీసుకునే మహిళలకు ఈ ప్రమాదం ప్రత్యేకంగా కనుగొనబడింది. రచయితలు ఈ పరిశోధనను భవిష్యత్ పరిశోధన ద్వారా ధృవీకరించాల్సిన అవసరం ఉందని చెబుతారు, కానీ కృత్రిమ స్వీటెనర్లను అవసరమైనవాటి గురించి ప్రశ్నలు లేవనెత్తుతాయి – లేదా అన్నింటిని సిఫారసు చేయాలి.

చక్కెర ప్రత్యామ్నాయాలు ప్రజల ఆరోగ్యాన్ని మెరుగుపర్చడానికి కేలరీలు మరియు చక్కెరపై కత్తిరించడానికి లేదా బరువు కోల్పోవడానికి సహాయపడే US వివాదానికి సంబంధించి – సందేహాస్పదంగా ఉంది.

ఆరోగ్యంపై చక్కెర ప్రత్యామ్నాయ ప్రభావాలలో 56 అధ్యయనాలు ప్రపంచ ఆరోగ్య సంస్థ కోసం నిర్వహించిన లాభాపేక్షలేని పరిశోధన ఫౌండేషన్ కోచ్రేన్చే సమీక్ష. చక్కెర ప్రత్యామ్నాయాలు ఏవైనా ప్రయోజనాలను అందిస్తాయి – మరియు కొన్ని ప్రమాదాలు కూడా ఉండవచ్చని ఎటువంటి ఆధారం లేదు.

2003 నుండి 2004 వరకు US ఆహారం తీసుకోవడం విశ్లేషణ ప్రజలు వారి ఆహారంలో కృత్రిమ స్వీటెనర్లను జోడించడంతో పాటు చక్కెర ఆహారాలు మరియు పానీయాలను వారితో భర్తీ చేయకుండా చూస్తారు.

అదే పిల్లల కోసం నిజం. ఈ నెల, పీడియాట్రిక్ ఊబకాయం జర్నల్ లో ప్రచురించిన పరిశోధన, US పిల్లలలో, కృత్రిమంగా తీయబడ్డ పానీయాలు త్రాగటం అనేది మరింత కేలరీలు మరియు చక్కెరను వినియోగిస్తుంది.

US మరియు కెనడియన్ ఆరోగ్య అధికారులు ఇదే పరిశోధనను చూస్తున్నారు మరియు ఇటువంటి ఆరోగ్య సమస్యలతో జనాదరణ పొందారు. సో ఎందుకు చక్కెర ప్రత్యామ్నాయాలు గురించి మార్గదర్శకాలు తేడా?

కొత్త కెనడియన్ విధానం ఏమిటంటే ఆహారం లేదా పానీయం నిరూపితమైన ఆరోగ్య ప్రయోజనం లేనట్లయితే, మీ ఆహారంలో ఇది చెందినది కాదు. వారి మెరుగైన తీపి పదార్థాలు మరియు పానీయాల వినియోగం తగ్గించేటప్పుడు ప్రజల రుచి మొగ్గలు తక్కువ-తీపి రుచికి అనుగుణంగా ఉంటాయని వారి 2019 మార్గదర్శకాలు సూచిస్తున్నాయి – మరియు అధిక-తీవ్రత కలిగిన స్వీటెనర్లను ఆ ప్రక్రియ ఆలస్యం చేస్తుంది.

2007 లో విడుదలైన కెనడా యొక్క చివరి ఆహార మార్గదర్శకాల నుండి ఇది గుర్తించదగిన మార్పు, ఇది నియంత్రణలో చక్కెర ప్రత్యామ్నాయాలను తినటానికి సాధారణ ప్రజలకు సలహా ఇచ్చింది మరియు గ్యాస్ మరియు ఉబ్బిన వంటి ఏవైనా జీర్ణ లక్షణాలు గమనించినట్లయితే వాటిపై తిరిగి కట్ చేయడం.

కొత్త కెనడియన్ సిఫార్సులు పటిష్టమైనవిగా కనిపిస్తాయి, కానీ నేను వాటిని స్పష్టంగా మరియు ప్రజల కోసం కోరుకొనేదిగా చూడగలను. (కెనడా యొక్క తాజా ఫుడ్ గైడ్ అనేక ఇతర విభజన పోషకాహార సమస్యలపై నిలబడటానికి ఉదాహరణగా, మీ పలక మీద ఉంచే ఏకైక ధాన్యాలుగా ఇది తృణధాన్యాలు ప్రోత్సహిస్తుంది, యు.ఎస్ మార్గదర్శకం మీ తృణధాన్యాలు కనీసం సగం తృణధాన్యాలు. సంయుక్త దృక్పథం మరింత సాధించదగినదిగా భావిస్తున్న ఆరోగ్య ప్రవర్తనలను ప్రోత్సహించడం పై కేంద్రీకరించబడింది.

టఫ్ట్స్ విశ్వవిద్యాలయంలో పోషకాహార శాస్త్రం మరియు విధానం యొక్క ప్రొఫెసర్ ఆలిస్ హెచ్. లిచ్టెన్స్టీన్, 2015-2020 DGA కమిటీ సభ్యుడు, చక్కెర ప్రత్యామ్నాయాలకి అన్నీ లేదా ఏమాత్రం ఏమాత్రం అనుమానించలేదని భావిస్తాడు. ఆమె సర్క్యులేషన్లో ఒక సంపాదకీయంలో ఆమె వైఖరిని వ్యక్తపర్చింది, అధ్యయనానికి ప్రతిస్పందిస్తూ, కృత్రిమంగా తీయని పానీయాలు తినే ప్రమాదం ఎక్కువగా ఉంటుంది అని చెప్పింది. “ఒక సమాజంగా, మేము కమ్యూనిటీగా, మనం పానీయం సిఫారసుల గురించి అధిక రహదారిని తీసుకోవచ్చు: [చక్కెర-తీయబడ్డ పానీయాలకి బదులుగా నీటిని (లేదా రుచి చేసిన నీరు) త్రాగడానికి. అది గతంలో బాగా పనిచేయలేదు మరియు అది భవిష్యత్తులో బాగా పనిచేస్తుందని ఆశించటానికి కొంచెం కారణం ఉంది. ”

లిఖిన్స్టీన్ ఇలా అన్నాడు, “కొందరు వ్యక్తులకు, అధిక శక్తి కలిగిన స్వీటెనర్లను ఉపయోగించడం వలన అదనపు శక్తిని తీసుకోవడంలో సహాయపడుతుంది, ఇతరులకు ఇది సహాయపడదు.”

అమెరికన్ హార్ట్ అసోసియేషన్ నుండి ఒక 2018 సలహా కూడా కెనడా యొక్క కంటే చక్కెర ప్రత్యామ్నాయాలను మరింత మధ్య-గ్రౌండ్ విధానం తీసుకుంటుంది, వారు తాగడం చేస్తున్న చక్కెర-తీయని పానీయాలను తగ్గించేందుకు ప్రజలకు సహాయపడే పాత్రను పోషించవచ్చని పేర్కొన్నారు. తక్కువ క్యాలరీ స్వీటెనర్లను కలిగి ఉన్న పానీయాలు తియ్యటి వాడకానికి మరియు మొదటిసారి నీటిని అస్పష్టంగా కనిపించేవారికి ఉపయోగకరంగా ఉంటుందని సలహా కూడా చెబుతోంది.

న్యూయార్క్ యూనివర్సిటీలో పోషకాహార, ఆహార అధ్యయనాలు మరియు ప్రజారోగ్యత గురించి ప్రఖ్యాత అమెరికన్ రచయిత మరియు ప్రొఫెసర్ ఎరిటాల మేరియోన్ నెస్లేతో నేను దృష్టి సారించాను. “మాకు కృత్రిమ స్వీటెనర్ల గురించి మనకు తెలిసినది ఏమిటంటే అవి అవసరమైనవి కావు, జనాభా ప్రాతిపదికన, ప్రజలు బరువు కోల్పోవడానికి సహాయం చేయలేరు, కానీ వారు కొంతమంది వ్యక్తులకు సహాయం చేయగలరు, కాబట్టి రెండు విధానాలు చెల్లుబాటు అయ్యేవి. వ్యక్తిగతంగా, నేను కృత్రిమ ఏదైనా తినడానికి కాదు ఆహార నియమం అనుసరించండి, ఈ స్వీటెనర్లను నా ఆహార రాడార్ ఆఫ్ ఉంటాయి. ”

యుఎస్ మరియు కెనడియన్ ప్రభుత్వాలు తీసుకున్న చక్కెర ప్రత్యామ్నాయాలకు వేర్వేరు విధానాలకు కారణమైనదిగా నేను భావించాను అని అడిగినప్పుడు, “కెనడాలో కంటే కృత్రిమ స్వీటెనర్ల కోసం లాబీయింగ్ అమెరికాలో బాగా పనిచేయిందని ఊహిస్తున్నాను” అని ఆమె స్పందిచింది.

ఏవైనా అసమానమైన విధానాలకు కారణం ఏమైనా, యునైటెడ్ స్టేట్స్లోని అభిప్రాయాలను మార్చడం అనే ఒక సూచనను నేను కనుగొన్నాను. గత నెలలో, అమెరికన్ డయాబెటిస్ అసోసియేషన్ ఒక న్యూట్రిషన్ కాన్సెన్సెస్ రిపోర్ట్ను విడుదల చేసింది, అది చక్కెర-తీయని పానీయాలను భర్తీ చేస్తుందని సిఫార్సు చేసింది. చక్కెర ప్రత్యామ్నాయాలు ఉపయోగించినట్లయితే, నివేదిక ప్రకారం, ప్రజలు కేలరీలు మరియు కార్బోహైడ్రేట్లను ఆహారాన్ని భర్తీ చేయకుండా నివారించడానికి వారికి పౌష్టికాహార కౌన్సెలింగ్ను ఇవ్వాలి.

చక్కెర ప్రత్యామ్నాయాలకు ఏదైనా ప్రతిపాదిత ప్రయోజనాలు నిరూపించబడలేదని రచయితలు కూడా గమనించారు, ఆకలి మీద ప్రభావం, క్యాలరీ తీసుకోవడం, మరియు చక్కెర ప్రత్యామ్నాయాల ఉపయోగం ఆరోగ్యకరమైన ఎంపికలను భర్తీ చేయగల అవకాశం వంటి ప్రభావాత్మక ప్రతికూల ప్రభావాలను కలిగి ఉండవచ్చని కూడా రచయితలు సూచించారు.

(ఈ కథ NDTV సిబ్బందిచే సవరించబడలేదు మరియు సిండికేట్ ఫీడ్ నుండి స్వీయ-ఉత్పత్తి చెయ్యబడింది.)

DoctorDTV మీ ఆరోగ్యానికి అత్యంత విశ్వసనీయ ఆరోగ్య సమాచారం, ఆరోగ్యం వార్తలు మరియు ఆరోగ్యకరమైన జీవనశైలి, ఆహారం ప్రణాళికలు, సమాచార వీడియోలు మొదలగునవి చిట్కాలతో అందరికీ ఒక స్టాప్ సైట్. మీరు ఆరోగ్య సమస్యల గురించి మీకు కావలసిన అత్యంత సంబంధిత మరియు ఖచ్చితమైన సమాచారం పొందవచ్చు. మధుమేహం , క్యాన్సర్ , గర్భం , హెచ్ఐవి మరియు ఎయిడ్స్ , బరువు నష్టం మరియు అనేక జీవనశైల వ్యాధులు వంటివి. మేము వారి విలువైన ఇన్పుట్లను ఇవ్వడం మరియు ఆరోగ్య ప్రపంచంలో తాజా మాకు తెచ్చడం ద్వారా కంటెంట్ను అభివృద్ధి చేయడానికి మాకు సహాయపడే 350 మంది నిపుణుల బృందం ఉంది.