రుతువిరతి మరియు UTI మధ్య సాధ్యమైన లింక్? – హన్స్ ఇండియా

రుతువిరతి మరియు UTI మధ్య సాధ్యమైన లింక్? – హన్స్ ఇండియా

వాషింగ్టన్: యుటినరీ టర్క్ అంటువ్యాధులు (యూటీఐలు) ఋతుక్రమం ఆగిపోయిన మహిళల్లో అధిక పునరావృత రేటు ఎందుకు ఒక అధ్యయనం కనుగొంది.

ఈ అధ్యయనం జర్నల్, ‘మాలిక్యులర్ బయాలజీ జర్నల్’ లో ప్రచురించబడింది. UTI చికిత్స అనేది పాత మహిళలలో యాంటీబయాటిక్ మందుల కోసం చాలా సాధారణ కారణం. “పునరావృత UTI (RUTI) జీవిత నాణ్యతను తగ్గిస్తుంది, ఆరోగ్య సంరక్షణ వ్యవస్థపై గణనీయమైన భారం ఉంచుతుంది మరియు యాంటీమైక్రోబయల్ నిరోధకతకు దోహదం చేస్తుంది” అని అధ్యయనం యొక్క సీనియర్ రచయిత డాక్టర్ కిమ్ ఓర్త్ చెప్పారు.

యుటిఐ రోగులలో యూటలెలియమ్ అని పిలువబడే మానవ మూత్రాశయ ఉపరితల వైశాల్యంలో అనేక రకాల బాక్టీరియా వారి పనిని తెలుసుకుంటాయని ఈ పరిశోధన నిరూపించింది. బాక్టీరియల్ వైవిధ్యం, యాంటిబయోటిక్ నిరోధకత, మరియు అనుకూల నిరోధక ప్రతిస్పందన ఈ వ్యాధిలో ముఖ్యమైన పాత్రలు పోషిస్తాయి, అధ్యయనం సూచిస్తుంది.

“మా నిర్ణయాలు ఋతుక్రమం ఆగిపోయిన మహిళల్లో RUTIs అర్థం చేసుకోవడానికి ఒక అడుగు ప్రాతినిధ్యం,” ఆర్ట్ అన్నారు. “ఈ రోగాలకు చికిత్స చేయడానికి యాంటీబయాటిక్స్ కంటే ఇతర పద్ధతులను మేము ఉపయోగించాలి, ఇప్పుడు ఈ రోగుల మూత్రాశయంలోని వివిధ రకాల బాక్టీరియాలను గమనిస్తున్నాం” అని ఆమె తెలిపింది. 1950 లలో యాంటీబయాటిక్స్ రావడంతో, రోగులు మరియు వైద్యులు UTI చికిత్స కోసం యాంటీబయాటిక్స్పై ఆధారపడి ఉన్నారు.

అయితే “సమయం గడిచేకొద్దీ, ప్రధాన యాంటీబయాటిక్ అలెర్జీ మరియు ప్రతిఘటన సమస్యలు ఉద్భవించాయి, ఇది చాలా క్లిష్టమైన మరియు సంక్లిష్ట పరిస్థితులకు దారితీస్తుంది, దీనికోసం కొన్ని చికిత్సా ఎంపికలు మిగిలి ఉన్నాయి మరియు ఒకరి జీవనశైలిలో ఉంటుంది” అని డాక్టర్ ఫిలిప్ జిమ్మెర్న్ సీనియర్ సీనియర్ పరిశోధకుల రచయితలు. “అందువలన, RUTIs ద్వారా ప్రభావితం మహిళల్లో ఈ కొత్త శరీరం బహుళబయలిక సహకారం ప్రయోగశాల మరియు క్లినిక్ మధ్య ముందుకు వెనుకకు వెళ్ళడం సాధించవచ్చు ఏమి ఉదహరించు.”

UTI లు మహిళలలో బ్యాక్టీరియల్ అంటురోగాల యొక్క అత్యంత సాధారణ రంగాల్లో ఒకటి, అన్ని అంటువ్యాధులలో దాదాపు 25 శాతం వాటా ఉంది. పునరావృత్తి రుతువిరతి తరువాత 16-36 శాతం ప్రీమెనోపౌసల్ మహిళల్లో 55 శాతం వరకు ఉంటుంది. ఋతుక్రమం ఆగిపోయిన మహిళలలో ఉన్నత UTI రేట్లు బాధ్యత కారకాలు పెల్విక్ ఆర్గాన్ ప్రోలాప్స్, మధుమేహం, ఈస్ట్రోజెన్ లేకపోవడం, యోని వృక్షంలోని లాక్టోబాసిల్లి కోల్పోవడం మరియు ఎస్చెరిచియా కోలి ద్వారా మూత్రం చుట్టుముట్టబడిన కణజాలాల సమూహీకరణ పెరుగుదల, పరిశోధన కనుగొంది.

పరిశోధకులు బృందం లక్ష్యంగా ఉన్న ఫ్లోరోసెంట్ గుర్తులను ఉపయోగించి 14 RUTI రోగుల నుండి మూత్రాశయ జీవాణుపరీక్షల్లో బ్యాక్టీరియాను పరీక్షించింది, ఇది ఒక సూక్ష్మ సాంకేతిక ప్రక్రియ, మానవ మూత్రాశయ కణజాలంలో బ్యాక్టీరియా కోసం ఉపయోగించబడలేదు.

“మేము గమనించిన బ్యాక్టీరియా మూత్రాశయ గోడ కణజాలానికి లోతైన చొరబాట్లను చేయగలదు, మూత్ర విసర్జన పొరను దాటి పోయింది” అని డాక్టర్ నికోలే డె నిస్కో పరిశోధనారహితంగా చెప్పాడు. మనుషుల RUTI లలో అనుకూల నిరోధక ప్రతిస్పందన చాలా చురుకుగా ఉందని కూడా మేము కనుగొన్నాము “అని జిమ్మెర్న్ అన్నారు.

మానవ కణజాలాన్ని ప్రాప్తి చేయడం, పరిశోధకులు గమనించారు, ఎందుకంటే ఈ రంగాన్ని బట్టి, 1.3 నుండి 3 సంవత్సరాల వరకు ఆయుధాల పరిమితికి పరిమితం చేయబడిన ఫీల్డ్ నమూనాలు ఎక్కువగా ఆధారపడతాయి.

ఫ్యూచర్ అధ్యయనాలు సూక్ష్మజీవుల నుండి ఈ బాక్టీరియా మరియు దీర్ఘకాలిక శోథను తొలగించడానికి సమర్థవంతమైన పద్ధతులను గుర్తించడంపై దృష్టి పెడుతుంది, రోగనిరోధక వ్యవస్థ ప్రతిస్పందనను మెరుగుపర్చడానికి మరియు RUTI లలో ఉన్న వివిధ బ్యాక్టీరియా వ్యాధికారకాలను గుర్తించడానికి కొత్త వ్యూహాలను కనుగొంటాయి.