ESPN – రెండు సెకన్లలో జింసన్ జాన్సన్ యొక్క ఒలింపిక్ డ్రీమ్ అతుకులు

ESPN – రెండు సెకన్లలో జింసన్ జాన్సన్ యొక్క ఒలింపిక్ డ్రీమ్ అతుకులు
10:16 PM IST

  • సుసాన్ ననన్

రెండు సెకన్లు. ఇది స్మార్ట్ఫోన్ను అన్లాక్ చేయడానికి ఎంత సమయం పడుతుంది. ఒక ఉన్నత రన్నర్ కోసం, ఇది కల మరియు ఏమీ మధ్య తేడా ఉంటుంది.

ఇది జిన్సన్ జాన్సన్ మరియు ఒక ఒలింపిక్ బెర్త్ మధ్య ఉన్నది.

దేశంలో వేగవంతమైన మెట్రిక్ మిలెర్ (ఈవెంట్ నిజమైన మైలు 109.3 నిశ్చలంగా ఉంది) కోసం ఒక క్రేజీ అడగండి. టోక్యో ఒలంపిక్స్ క్వాలిఫికేషన్ మార్క్ ను తాకినందుకు రెండు సెకన్ల వ్యవధిలో 1500m జాతీయ రికార్డును కలిగి ఉన్న జాన్సన్, తన వ్యక్తిగత ఉత్తమ సమయాన్ని మెరుగుపర్చాలి. మే 1 న ప్రారంభించిన క్వాలిఫికేషన్ కాలం మరియు జాన్సన్ తన ఆశలను నెరవేరుస్తున్నారు. “ఇది 3:37 నుండి 3:35 వరకు వెళ్ళడానికి కఠినమైనది, చాలా కఠినమైనది,” అని అతను అంటాడు.

సీజన్ జాన్సన్ కోసం చాలా బాగా ప్రారంభమైంది లేదు. అతను ఆసియా ఛాంపియన్షిప్స్లో ఎంపిక చేసిన ఒక దూడ గాయం పోటీ మరియు పతకం వివాదానికి అతన్ని విడిచిపెట్టింది. బంగారం 3: 49.14 వద్ద బహ్రయిన్ యొక్క మొహమ్మద్ అయూబ్ టియోయులీకి వెళ్ళింది. ఇది శాంతి నివ్వాలని భారతీయులకు కష్టతరమైన బిట్. ఫెడరేషన్ కప్లో మార్చి నెలలో మాత్రమే జాన్సన్ 3: 41.67 స్కోరు సాధించాడు. “ఇది ఖచ్చితంగా నష్టం లాగా అనిపిస్తుంది,” అని ఆయన చెప్పారు. “చాలా సంవత్సరాలలో మొదటిసారి నేను అంతర్జాతీయ కార్యక్రమంలో అదృష్టం పొందలేదు.”

జాన్సన్ మొట్టమొదటిసాడు, 2015 ఆసియా ఆసియా అథ్లెటిక్స్ ఛాంపియన్షిప్స్లో వుహాన్లో వెండి పతకంతో (800 మీ. రెండు సంవత్సరాల తరువాత భువనేశ్వర్ కార్యక్రమంలో, అతను ఒక కాంస్య (800 మీటర్లు) గెలుచుకున్నాడు మరియు థాయిలాండ్లోని ఆసియా గ్రాండ్ ప్రిక్స్లో మూడు స్వర్ణ పతకాలను కైవసం చేసుకున్నాడు. ఐదవ స్థానానికి చేరుకుని గత ఏడాది గోల్డ్ కోస్ట్లో కామన్వెల్త్ క్రీడల్లో పతకపు పతకాన్ని పూర్తి చేసినప్పటికీ కేరళలో జన్మించిన అథ్లెట్ బహదూర్ ప్రసాద్ పేరులో 23 ఏళ్ల జాతీయ రికార్డును అధిగమించారు. ఆసియా క్రీడలలో అతను 1500m కార్యక్రమంలో బంగారు పతకాన్ని పూర్తి చేశాడు.

జాన్సన్ 1500m మరియు 800m ఈవెంట్స్ అడ్డంగా ఉంది మరియు రెండు ప్రస్తుత రికార్డులు కలిగి ఉంది. కానీ ఇప్పుడు, ఒలింపిక్స్కు ఒక సంవత్సరం కన్నా కొంచం ఎక్కువగా, అతను బ్లింకెర్-ఫోకస్ మోడ్కు మారారు. “నేను 1500m లో మెరుగైన అవకాశాన్ని నిలబెడతాను, అది నా ఏకైక ఏకాగ్రత ఇప్పుడు రియో ​​ఒలంపిక్స్లో, బంగారు పతకం టైమింగ్ 3:50 గా ఉంది, కాబట్టి కొంత ఆశ ఉంది.”

మెట్రిక్ మైలు ఒక రహస్య రేసు. కొండ అంశాలు (మధ్య మరియు దూరపు రన్నర్స్ కోసం రొట్టె మరియు వెన్న శిక్షణ), స్థిరమైన రాష్ట్ర పరుగులు (స్థిరమైన వేగంతో ఎక్కువ సమయం పరుగులు) టెంపో పరుగులు (లాక్టేట్-ప్రారంభ ఆటంకాలు) వరకు, మరియు స్ట్రైడ్స్ (టాప్ లెగ్ వేగం పై పేలుళ్లు).

“రెండింటికీ శిక్షణ కోసం చాలా దూరం భిన్నంగా ఉంటుంది దూరం (800m మరియు 1500m సంఘటనల మధ్య) నుండి మీరు వ్యత్యాసంతో చెప్పవచ్చు.ఒకరు రెండు రెట్లు ఎక్కువ దూరం లో ఉండటంతో నేను రెండింటినీ కష్టతరం చేయలేకపోయాను. దృష్టి, నేను కేవలం ఒక కర్ర మరింత అర్ధంలో భావించారు. ”

1500m రేసు యొక్క గుండె వద్ద ఒక రన్నర్ యొక్క ఏరోబిక్ ఓర్పు మరియు వేగం. జాన్సన్ కోసం ఆఫ్ సీజన్లు ఓర్పు మరియు బలం దృష్టి గురించి. మిడ్-సీజన్ తరువాత ఇది ఓర్పుతో వివాహం గురించి. 1500m రేసులో, రన్నర్లు పూర్తిగా పైల్ చేయకూడదు – ప్రారంభంలో చాలా వేగంగా బయటకు వెళ్లి, మీరు ఆవిరిని కోల్పోయే ప్రమాదం ఉంది, కానీ చాలా నెమ్మదిగా వెళ్లిపోతారు మరియు మీకు సమయం ఉండకపోవచ్చు. జాన్సన్ కోసం, ఫైనల్ స్ట్రాంచ్ లో ఓర్పు రన్నర్ యొక్క అతని కిక్ – ఫైనల్ తరలింపు – విజేతగా నిలిచాడు. అతను 1500m బంగారు కోసం ఆసియా క్రీడల్లో 50m హోమ్ స్ట్రాండ్లో దీనిని సమర్థవంతంగా ఉపయోగించాడు.

వెలుపల ఒలింపిక్ అర్హత, జాన్సన్ కోసం వెంటనే పోటీ లక్ష్యాలు లేవు. అతని సమయం పునరావాసం మరియు బలోపేత కదలికల మధ్య విభజించబడింది. కూడా సెప్టెంబర్ ప్రపంచ ఛాంపియన్షిప్స్ తన ప్రణాళికలను ప్రముఖంగా గుర్తించడానికి లేదు. కేవలం 7350 అడుగుల ఎత్తులో వున్న ఊటీలోని ఉన్నత ఎత్తులో ఉన్న శిక్షణా వేదిక నుండి, జాన్సన్ తన పోటీ ప్రణాళికలను నిలబెట్టడానికి వేచి ఉన్న SAI బెంగుళూరు స్టేషన్ వద్ద ఉన్నాడు.

చివరిసారి, జాన్సన్ క్వాలిఫైయింగ్ చివరి రోజు ఒలంపిక్ బృందంలోకి ఆటగాడిగా 20 రోజుల కన్నా ఎక్కువ కొంచెం ఎక్కువ సమయం తీసుకున్నాడు. స్పష్టంగా, అతను శిక్షణ చాలా తక్కువ సమయం మిగిల్చాయి.

“ఒలింపిక్స్లో ఉండటం వంటి ఒలింపిక్స్ కోసం మీరు ఏమీ సిద్ధం చేయలేరు,” అని ఆయన చెప్పారు. ప్రపంచ రికార్డ్ హోల్డర్ డేవిడ్ రుడిషా హీట్ 3 లో బన్చ్డ్, జాన్సన్ 800m హేట్స్లో ఐదవ స్థానంలో నిలిచాడు మరియు సెమీ-ఫైనల్కు అర్హత సాధించలేకపోయాడు. “నేను ఒలింపిక్స్ వంటి పోటీలో మరియు పోటీలో ఉన్న అనుభవాన్ని కలిగి ఉన్నాను కానీ మాది ఏదైనా ఒక వ్యూహాత్మక జాతి.”

టిసిఎస్ వరల్డ్ 10 కి మరియు అసిక్స్ ప్రోత్సాహక కార్యక్రమంలో ఆయన ప్రక్కన మాట్లాడుతూ, జాన్సన్ త్వరితగతి వేగం పరీక్షలో పడింది. క్యూ కార్డులతో ఎదురు చూస్తున్న ఆరు మహిళల మారథాన్ పేసర్లు అతడిని క్లుప్తంగా కాల్పులు చేశారు. తన నారింజ నడుస్తున్న టీ లో, జిన్సన్ తన కాళ్ళను సమాధానాలకు ఓడించాడు. రన్నింగ్? అభిరుచి. శిక్షణ? స్మార్ట్. వేగం? గరిష్ఠ. డ్రీం? ఒలింపిక్స్.

చివరి రెండు సెకన్లలో అతన్ని తీసుకున్నాడు.